Hỏi/ Thắc mắc - Hướng dẫn sử dụng TeraByte. | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

If possible, please support us by clicking on the advertisements.

Please add vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

Hỏi/ Thắc mắc Hướng dẫn sử dụng TeraByte.

GoodWeb

Búa Đá Đôi
Chào mọi người! Khi dùng TeraByte backup HĐH, đến bước này (hình dưới) ta nên chọn cái nào? Sự khác nhau giữa 3 mục chọn này... Mong hồi âm các bạn!

GoodWeb

Búa Đá Đôi
Theo thường lệ mình được biết (trên Internet hdẫn) thì chọn "Full". Còn 2 tùy chọn kia dùng trong trường hợp nào?

GoodWeb

Búa Đá Đôi
tui thấy mấy cái hình minh họa đó là đủ dễ hiểu rồi mà

full: tạo 1 bản backup mới hoàn toàn
change only: chỉ cập nhật những thay đổi hoặc khác biệt so với bản backup đã có (theo tui là để tiết kiệm thời gian)
consolidate: kết hợp nhiều bản backup lại thành 1 bản duy nhất
À! Thì ra là vậy. Chuẩn ko cần chỉnh!

naroto

Chỉ cần nhấn like khi muốn cảm ơn!
Thành viên BQT
Ở trang chủ phần mềm, hãng đã cung cấp cho bạn 1 hướng dẫn sử dụng cũng như các tính năng trong đó, bạn có thể lên trang chủ tìm phần support là có đầy đủ thông tin rồi mà.

MoiVaoDoi

Búa Gỗ

Nhân tiện cho mình hỏi "ké" tí: Như hình trên thì khi nào dùng Automatic hay Normal. Trên mạng hướng dẫn sử dụng là dùng Normal, mình có thử dùng Automatic thấy vẫn OK??? Mọi người giải thích dùm. Thank!

dammage

Rìu Chiến

Nhân tiện cho mình hỏi "ké" tí: Như hình trên thì khi nào dùng Automatic hay Normal. Trên mạng hướng dẫn sử dụng là dùng Normal, mình có thử dùng Automatic thấy vẫn OK??? Mọi người giải thích dùm. Thank!
normal thì nó sẽ hiện các option cho bạn tùy chọn, còn automatic là nó làm tự động luôn dựa theo thông tin lữu sẵn trong file backup

Black hat

Búa Gỗ Đôi
hồi forum cũ có bài hướng dẫn của bác nào chi tiết lắm, giờ forum mới nên ko còn nữa