Hướng dẫn sử dụng công cụ đăng ảnh trên VN-Zoom | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

If possible, please support us by clicking on the advertisements.

Please add vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

Hướng dẫn sử dụng công cụ đăng ảnh trên VN-Zoom

Cloud

Administrator
Chào các bạn,

Hiện tại VN-Zoom đang có 2 server lưu trữ ảnh, đối với thành viên có dấu tích xanh và thành viên thuộc nhóm quản trị viên sẽ được upload cả 2 server ảnh. Đối với thành viên không có tích xanh, các bạn phải đăng ảnh ở server upanh.vn-zoom.com sau đó đăng tải vào bài viết.

Có 2 cách đăng ảnh lên server VNZ. Nhưng đầu tiên, các bạn cần đăng ký 1 tài khoản upanh trên upanh.vn-z.vn (tài khoản diễn đàn hoạt động riêng lẻ với tài khoản up ảnh), các bạn cũng cần xác minh tài khoản email đăng ký. Nếu không nhận được xác mình, có thể inbox admin.

Cách 1: Đăng ảnh từ 1 link ảnh khác (thêm địa chỉ ảnh), hệ thống sẽ chuyển đổi sang server vn-zoom.

Cách 2: Đăng trực tiếp từ ảnh từ máy tính (chọn nút tải lên từ máy tính), thực hiện các bước còn lại như cách 1.

Để sử dụng ảnh minh họa trong bài viết, các bạn có thể lấy ảnh miễn phí được cung cấp tại đây: https://pixabay.com, tránh dùng các ảnh không có bản quyền hoặc không thuộc sở hữu cá nhân.

caniquyvnz

Rìu Bạc
bài viết bổ ích -thanks group admin đả thêm chức năng add ảnh lên ngay trong 4room, chứ bauwr mình phải lên trang -updanhnhanh...để coppy and paste :eek:

zzaliaszz

Rìu Chiến
Điều kiện như thế nào để có dấu tích xanh vậy AD. Trước đây có thể up trực tiếp luôn giờ xem lại đúng là phải up qua server

XuxiLady

Rìu Bạc Đôi
Điều kiện như thế nào để có dấu tích xanh vậy AD. Trước đây có thể up trực tiếp luôn giờ xem lại đúng là phải up qua server
Mình cũng thắc mắc như bạn luôn, mình có dấu tích xanh mà cũng không hiểu tại sao lại có nữa @@.

rs_lyly2009

Moderator
Thành viên BQT
tối qua có bạn hỏi trên fb, cũng tính đnăg bài hướng dẫn, mà quên mất {sexy_girl}

phj4nhpr09xx

† God bless Country Music & Country Gospel Music ♫
Thành viên BQT
Xin hỏi tích xanh kia là gì? Tác dụng như thế nào ạ?

Theo mình nghĩ thì tick xanh đó dành cho các thành viên đã có đóng góp nhất định đối với diễn đàn, có nhiều bài viết chất lượng mới có thể có được.
Những người có tick xanh sẽ được upload ảnh vào bài viết theo 2 cách (như Admin đã nói ở #1 bài viết này). Ngoài ra khi copy bài viết từ các nguồn khác nhau, nếu bài viết đó có ảnh thì ảnh sẽ được hiển thị ở trong bài viết luôn. Còn nếu không có tick xanh thì khi copy toàn bộ bài có chứa hình ảnh thì sẽ chỉ hiển thị phần chữ, phần ảnh sẽ bị "khoảng trắng", không hiện gì.

ntquyet247

Rìu Bạc Đôi
Theo mình nghĩ thì tick xanh đó dành cho các thành viên đã có đóng góp nhất định đối với diễn đàn, có nhiều bài viết chất lượng mới có thể có được.
Những người có tick xanh sẽ được upload ảnh vào bài viết theo 2 cách (như Admin đã nói ở #1 bài viết này). Ngoài ra khi copy bài viết từ các nguồn khác nhau, nếu bài viết đó có ảnh thì ảnh sẽ được hiển thị ở trong bài viết luôn. Còn nếu không có tick xanh thì khi copy toàn bộ bài có chứa hình ảnh thì sẽ chỉ hiển thị phần chữ, phần ảnh sẽ bị "khoảng trắng", không hiện gì.
Nếu vậy thì phải có tiêu chí cụ thể! Kiểu như số bài viết, số like,.... Để những thành viên có tâm với mọi người được ghi nhận và tiện lợi hơn cho việc đóng góp! Em pm hỏi Admin qua Facebook rồi, có gì em update!!!

phj4nhpr09xx

Thành viên BQT
Nếu vậy thì phải có tiêu chí cụ thể! Kiểu như số bài viết, số like,.... Để những thành viên có tâm với mọi người được ghi nhận và tiện lợi hơn cho việc đóng góp! Em pm hỏi Admin qua Facebook rồi, có gì em update!!!

Cái này thì thực sự mình cũng không rành, với lại cũng chưa có quá nhiều người để ý đến tính năng này nên có lẽ BQT chưa có tiêu chí hay thông tin gì cụ thể về tick xanh. Hy vọng thời gian tới mọi thứ sẽ rõ ràng hơn :D

hoang sanh

Búa Gỗ
èo, cái kiểu này thấy lằng nhằng hơn kiểu cũ. trc up ảnh hay qua voz dùng cái tool của bên đó. mà nay bên đó nâng cấp diễn đàn thấy cái tool cũng mất tiêu, nên toàn up lên upsieutoc ko

phj4nhpr09xx

Thành viên BQT
èo, cái kiểu này thấy lằng nhằng hơn kiểu cũ. trc up ảnh hay qua voz dùng cái tool của bên đó. mà nay bên đó nâng cấp diễn đàn thấy cái tool cũng mất tiêu, nên toàn up lên upsieutoc ko

Thực ra up lên 1 server riêng cũng là một cách tốt để tránh việc diễn đàn quá tải, và dễ quản lý ảnh hơn. Mình không thấy nó mất thời gian đâu :)

truongxd54

Búa Đá
Sao không đăng ký được tài khoản trên sever up ảnh của diễn đàn mình ad nhỉ? đợi mãi mà không thấy gửi mail về mail của mình ad ạ, xem check lại lỗi mình với.

Administrator

Administrator
Sao không đăng ký được tài khoản trên sever up ảnh của diễn đàn mình ad nhỉ? đợi mãi mà không thấy gửi mail về mail của mình ad ạ, xem check lại lỗi mình với.
Xin lỗi bạn vì sự bất tiện này. Mình đã cấu hình lại email server . Bạn thử lại và thông báo giúp mình nhé

Administrator

Administrator
đăng ký được rồi admin ạ, mỗi tội mình làm theo bài hướng dẫn này rồi https://vn-z.vn/threads/huong-dan-su-dung-cong-cu-dang-anh-tren-vn-zoom.7623/
mà upanh lên bài viết nó không hiện ảnh admin ạ, ở box kaspersky ý admin
Sau khi tả lên một hình ảnh. Bạn chuyển sang tab mã nhúng , tìm phần bbcode copy và paste vào bài viết
Hoặc có thể gõ bằng tay theo cấu trúc sau

Mã:
[img] link file ảnh [/img]