Hướng dẫn - Hướng dẫn loại bỏ đăng nhập bằng mã PIN (HELLO) trên Win 11 | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

If possible, please support us by clicking on the advertisements.

Please add vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

Hướng dẫn Hướng dẫn loại bỏ đăng nhập bằng mã PIN (HELLO) trên Win 11

Hamano Kaito

Moderator
Bài này mình tự tìm hiểu lấy. Nói chung là ai biết rồi bỏ qua, còn ai chưa biết có thể tự làm và loại bỏ mã PIN (HELLO)
Giờ vào vấn đề chính !
------------
Khi các bạn cài Win 11 và đăng nhập nó có hỏi tạo mã PIN hay ko !? Lúc này nếu bạn chọn tạo mã PIN và sau khi cài xong vào phần tài khoản thì nó sẽ như hình bên dưới

Như bạn thấy phần xóa PIN nó bị ẩn đi.​
--------------
Giờ thì các bạn chỉ việc check vào ô như hình bên dưới

----------
Hình sau khi bỏ tính năng bảo mật dựa theo tài khoản của MIC. Đã có mục xóa mã PIN (HELLO) !

Chúc các bạn thành công !

ghost_tuyen

Rìu Vàng
Ngon quá bác, đúng thứ mình cần. Bữa kiếm trên google thấy mấy bài hướng dẫn mà phải vào chỉnh regedit nữa nên mình không làm. Giờ làm theo cách bác cho lẹ

ghost_tuyen

Rìu Vàng
Ủa, mà bác ơi. Máy mình đăng nhập bằng tài khoản Microsoft, khi tắt mã pin theo cách của bác ở trên thì khi bật máy nó đòi nhập mật khẩu tài khoản MS thay cho mã pin bác ơi. Nó không cho chạy thẳng vào win

Hamano Kaito

Moderator
Ủa, mà bác ơi. Máy mình đăng nhập bằng tài khoản Microsoft, khi tắt mã pin theo cách của bác ở trên thì khi bật máy nó đòi nhập mật khẩu tài khoản MS thay cho mã pin bác ơi. Nó không cho chạy thẳng vào win

Bạn có hiểu lầm gì chăng !?? Đúng ý đề bài còn gì nữa bạn, ahahaha
Mục đích của Topic là tắt Pin (Hello) mà. Chứ có tắt mật khẩu đăng nhập đâu {flame}

ghost_tuyen

Rìu Vàng
Bạn có hiểu lầm gì chăng !?? Đúng ý đề bài còn gì nữa bạn, ahahaha
Mục đích của Topic là tắt Pin (Hello) mà. Chứ có tắt mật khẩu đăng nhập đâu {flame}
Mình tưởng tắt để mỗi lần bật máy nó quất thẳng vào desktop luôn, khỏi phải nhập mã gì hết. Chứ tắt mã pin mà phải nhập mật khẩu thì thôi mình nhập mã pin nhanh hơn :D

Hamano Kaito

Moderator

Luudanxi

Rìu Chiến Chấm
Mình tưởng tắt để mỗi lần bật máy nó quất thẳng vào desktop luôn, khỏi phải nhập mã gì hết. Chứ tắt mã pin mà phải nhập mật khẩu thì thôi mình nhập mã pin nhanh hơn :D
Muốn vào thẳng khỏi nhập pass hay pin thì tắt cái Hello đi rồi mở hộp run, gõ vào lệnh netplwiz và nhấn Enter.
- Trên cửa sổ User Accounts xuất hiện, bạn bỏ dấu chọn ở mục Users must enter a user name and password to use this computer, điền pass và bấm Enter 2 lần.

kemmet

Rìu Sắt Đôi
Muốn vào thẳng khỏi nhập pass hay pin thì tắt cái Hello đi rồi mở hộp run, gõ vào lệnh netplwiz và nhấn Enter.
- Trên cửa sổ User Accounts xuất hiện, bạn bỏ dấu chọn ở mục Users must enter a user name and password to use this computer, điền pass và bấm Enter 2 l
Dùng cách này thì toàn bộ chứng chỉ hoặc pass lưu trên user đó sẽ bị mất và phải đăng nhập lại nên hơi phiền :D

Luudanxi

Rìu Chiến Chấm
Dùng cách này thì toàn bộ chứng chỉ hoặc pass lưu trên user đó sẽ bị mất và phải đăng nhập lại nên hơi phiền :D
Mình đang dùng... thấy chả mất gì... Favorites, pass... sao lưu Desktop đều còn đủ, mỗi lần cài mới lại win chỉ cần đăng nhập là nó tự recorvery...
Mà bạn có đọc cái dòng (bỏ dấu tích) nói gì không mà bảo vậy!
Screenshot 2021-10-27 152343.jpg

Sửa lần cuối: