Chia sẻ - [Hướng dẫn] Kích hoạt Windows/Office bằng Active by Phone không cần gọi cho MS | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

If possible, please support us by clicking on the advertisements.

Please add vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

Chia sẻ [Hướng dẫn] Kích hoạt Windows/Office bằng Active by Phone không cần gọi cho MS

buiquoc123

Rìu Vàng Đôi
Hướng dẫn này thì trên mạng, hay ở Vn-Zoom cũng có nhiều rồi. Nhưng đa số lại là gọi, hoặc chat với MS để lấy CID kích hoạt. Mình sẽ hướng dẫn cách không cần gọi, chat với MS, làm bằng tay.
Lưu ý: Có 1 số key bắt buộc phải Call, nếu thế thì bạn có thể qua các topic khác, các ae khác sẽ lấy CID giúp bạn :D.
Cách này không phải hoạt động 100% đối với mọi key, nếu key bị block hay bị...... thì bắt buộc phải tìm key khác.
Chỉ áp dụng cho key vừa hết lượt Active online, với hầu hết key của Windows và Office mọi phiên bản.
Cập nhật: chỉ áp dụng với key Retail, key VL khá khó để làm, có thể buộc phải call.

Ở đây các bạn chỉ cần tải phần mềm MSAct vì nó thông dụng, dễ sử dụng.
Hiện tại link die liên tục, mình không có nhiều thời gian để cập nhật, các bạn chịu khó tìm file trên diễn đàn, rất mong các bạn thông cảm!

Bạn cần chuẩn bị 1 key Windows/Office. Bạn có thể lấy key ở topic có sẵn trên Vn-Zoom:
https://vn-z.vn/threads/tong-hop-key-windows-va-office.10945
Bước 1: Mở phần mềm MSAct Plus (ở đây sài v1.0.8).
Bước 2: Chọn Windows/phiên bản Office đang sử dụng.
Bước 3: Nhập Key vào và nhấn Set Key (Install Key)
Bước 4: Chờ một chút, sau khi nó Set Key xong. Nếu bảng dưới nó hiện: The product can be activated by phone (Sản phẩm có thể kích hoạt qua điện thoại ) thì các bạn
nhấn vào biểu tượng chữ "i", nó sẽ hiện IID (nếu nó chưa hiện IID).

Sau khi lấy được IID, các bạn vào trang web lấy CID nhanh:
Trang 1: Trang 2:(đã tạm ngưng hoạt động) : Trang 3: Lưu ý:

Thêm tài khoản mật khẩu do bạn @sec0 cung cấp, cảm ơn:
View hidden content is available for registered users!

Đối với Trang 1:
B1: Xác minh reCAPTCHA.
B2: Chọn phiên bản cần lấy CID.
B3: ở phần Installation ID (IID) các bạn nhập hết IID đã lấy được ở Phần II.
B3.1: Nhấn Get. Chờ 1 chút
B3: Sau khi chờ xong, nó sẽ hiện CID cho các bạn. Để nhanh hơn, các bạn nhấn vào Copy ở phần Confirmation ID (CID), nó sẽ tự copy cho bạn.
B4: Vào lại phần mềm MSAct, nhấp chuột vào ID xác nhận từ MS (Step 3), nó sẽ tự dán CID vào cho bạn. Nếu không dán thì copy từng dòng ở Dòng 3 trang lấy CID dán vào mỗi ô. Sau đó nhấn Áp dụng. Nếu hiện Kích hoạt thành công là xong.

Còn với trang 2 (hiện tạm ngưng hoạt động):

Còn đối với trang 3:
B1: Đầu tiên ở phần Installation ID (IID) các bạn nhập hết IID đã lấy được ở Phần II. Thông thường khi nhập hết nó sẽ hiển thị "6 Digits" hay "7 Digits"
B2: Nhấn Get. Chờ 1 chút
B3: Sau khi chờ xong, nó sẽ hiện CID cho các bạn. Cho nhanh, các bạn nhấn vào Dòng 2 ở phần Confirmation ID (CID), nó sẽ tự copy cho bạn.
B4: Vào lại phần mềm MSAct, nhấp chuột vào ID xác nhận từ MS (Step 3), nó sẽ tự dán CID vào cho bạn. Nếu không dán thì copy từng dòng ở Dòng 3 trang lấy CID dán vào mỗi ô. Sau đó nhấn Áp dụng. Nếu hiện Kích hoạt thành công là xong.

-Như vậy là xong rồi, nó không quá dài đâu, 3-5p là xong à :D

Bổ sung: Một phần mềm khác chức năng tương tự như phần mềm MSAct nhưng không bị scan, phát hiện nhầm là Virus có tên là MicroAct. Cảm ơn bạn @thuanpm đã đóng góp.

Link tải:
Google Drive:

Đã cập nhật vào lúc 10h48' 07/01/2020.
Đã cập nhật vào lúc 18h'13' 8/29/2020.
Rất xin lỗi ae vì phần bài viết (phần III) chưa được ghi và ghi lộn chỗ suốt thời gian qua, đây là 1 lỗi nếu ae làm theo thì chắc chắn không hiểu, mình rất xin lỗi!
Đã cập nhật vào lúc 17h37' 22/05/2021 : sửa lại cho dễ nhìn hơn.
Đã cập nhật vào lúc 22h07' 24/01/2024: Xóa link tải MsAct đã die.

Cảm ơn bác @hpdtruong đã đóng góp trang lấy CID nhanh và tiện lợi. Cảm ơn các bác đã đóng góp các links khác. Mặc dù là lượm lặt nhưng nếu không có những người đó thì không thể làm được. Hi vọng bài này có ích với các ae.

Nếu bác nào có ý định chia sẻ bài qua các diễn đàn khác thì ib với mình trước nhé, có thể ib qua vn-zoom hoặc mail: [email protected]

Sửa lần cuối:

meebo

Rìu Vàng Đôi
Lấy cho key phiên bản MAK được không bạn ?
Mình biết là đối với key phiên bản Retail thì làm như vậy ok, còn key MAK thì kẹt.

buiquoc123

Rìu Vàng Đôi
Cám ơn thớt nhiều nhiều vì đã nhiệt tình chia sẻ, cái này thấy được đấy. Thử nào
Thử luôn đê bác :D