Hướng dẫn: độ vỏ ( lốp ) không ruột ( săm ) cho niềng căm ( nan hoa ). | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

If possible, please support us by clicking on the advertisements.

Please add vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

Hướng dẫn: độ vỏ ( lốp ) không ruột ( săm ) cho niềng căm ( nan hoa ).

AnhDuy1986

KHÔNG GÌ LÀ TẤT CẢ !!!!
Thành viên BQT
Thời buổi khó khăn, đinh tặc thì đầy đường chắc ai cũng biết. Nhưng việc chống lại nó là một viẹc khá khó cho ae, mõi 1 cái ruột thay thì ít nhất cũng 50-60k một tháng bị 3-4 lần thôi là đủ hiểu, chưa kể đến đi đêm mà bị thì xác định. Vì thế hôm nay mình sẽ hướng dẫn các bạn có thể tự làm tại nhà độ lốp không ruột cho vành căm để hạn chế mất tiền nhiều.
I. Chuẩn bị.
Niềng căm, bánh măm cũng ngon lành, vỏ ( lốp ) - các bạn nên chọn lốp không ruột, nêu chọn có ruột thì bạn nên chọn kenda 8 lớp, dây airblock ( k có thì mua một cái ruột cũng ok ), keo tự vá.

II. Tiến hành.

Các bạn tiến hành vệ sinh mặt trong niềng cho sạch sẽ.

Nếu có airblock thì quá ok, không thì ruột bạn cắt dọc ra đều 2 bên và lót vào niềng.

Xong các bạn vệ sinh kĩ 2 mép vỏ, đặc biệt không để trầy xướt sẽ không kín hơi nhé. Các bạn tiến hành vào lốp. Lưu ý khi vào tránh xướt mép lốp cũng như rách miếng lót. Sau khi vào lốp các bạn tiến hành đổ keo tự vá vào ( cứ làm theo hướng dẫn trên chai keo về cách đưa vào vỏ ). Và nhớ vặn cứng tán sú bắp nhé.
Sau khi xong các việc trên các bạn tiến hành bơm hơi vào.

Phần thừa xung quanh các bạn cắt đi nhìn cho thẩm mĩ nhé. Thế là xong rồi đấy.
Và đây là kết quả :D

Cũng nuột như Ngọc Trinh chớ bộ

caniquy

Búa Đá
vậy là chế giống mấy cái bánh không ruột giống như xe tayga hử bác??
em nào giờ chưa có xe loại đó để đi! chỉ nghe đồn là nó không cần thay ruột @@ {big_smile}

AnhDuy1986

KHÔNG GÌ LÀ TẤT CẢ !!!!
Thành viên BQT
Cái loại keo tự vá này có ổn ko e , a nhớ ngày trước nhiều loại dùng được một thời gian bị hỏng hết vành
Ổn, nếu mình làm lớp bv vành, nếu vành nguyên bản thì không nên đổ keo vì nó sẽ phá hủy hư vành. Như cách này, mình đã lót 1 lớp vào vành mới đổ keo - tức lúc đó keo chỉ nằm bên ngoài lớp lót chứ không tiếp xúc vành được => vành vô hại.

dongson08

Búa Gỗ
Ngày trước mình đổ keo dùng 6 năm rồi vẫn bình thường. Đang lo không biết khi nào hư vành

KingOfKings

Búa Đá
Ko khéo tay nên ko biết làm , bác ở đâu vậy , làm giúp dc ko , ae cafe cà pháo luôn