Game Miễn Phí - Hướng dẫn chơi Ra2 trên win 10 | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

If possible, please support us by clicking on the advertisements.

Please add vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

Game Miễn Phí Hướng dẫn chơi Ra2 trên win 10

xanhduong111

Rìu Vàng
Nhiều bạn sau khi cài win 10 thì chơi game Ra2 không được, hoặc chơi đc 1 lát thì treo, đứng màn hình bắt buộc phải khởi động máy. Các bước sau sẽ giúp bạn khắc phục.
Bước 1:
Bạn tìm 2 file trong thư mục game "RA2 và RA2MD" dạng file "configuration settings".
Mở 2 file = Notepad, bạn sẽ tìm xuống mục [Video] và thấy dòng số liệu như sau :
[Video]
ScreenWidth=xxx
ScreenHeight=xxx
StretchMovies=no

Bạn thêm vào bên dưới phần này 1 lệnh "VideoBackbuffer=no" , và giá trị xxx ngay bên trên ScreenWidth và ScreenHeight là cầu hình số cần thay đổi... ví dụ: màn hình của mình đang mặc định tối đa là 1920x1080 thì mình sẽ sửa xxx thành:
[Video]
ScreenWidth=1920
ScreenHeight=1080
Kết lại ta sẽ lưu lại 2 file RA2 và RA2MD sau khi đã hoàn tất chỉnh sửa như sau:
[Video]
ScreenWidth=1920
ScreenHeight=1080
StretchMovies=no
VideoBackbuffer=no
Hoàn tất bước 1 xong, save lại và sang bước tiếp theo
Bước 2:
Click chọn file mở game bằng chuột phải "Ra2" -> Chọn Propeties -> Qua Tab "Compatibility" và check vào ô "Run this program in compatibility mode for :
Chọn dòng " Windows 98/ Windows Me
-> check vào ô "Reduced color mode" và chọn dòng "16-bit (65536) color"
-> check vào ô "Run this program as an administrator
Sau đó Aplly và OK.
Chúc các bạn ôn lại kỉ niệm xưa vui vẻ ^^

phungthihalinh

Rìu Vàng Đôi
cho mình hỏi, sau khi mình làm hết các bước trên nhưng khi mở game màn đen thui ko thấy gì chỉ có mỗi tiếng thì mình sửa sao nhỉ. hoài niệm game này quá

xanhduong111

Rìu Vàng
Game này k có map mod đánh 1 lần 100 nước nhỉ, có 8 nước đánh chả bỏ bèn gì, hahaa{bye}{bye}{bye}

xanhduong111

Rìu Vàng
ui, đây là game tuổi thơ của mình. Mình cần 1 đối thủ lắm hehe
Bác chơi nước gì {sure}{sure}

xanhduong111

Rìu Vàng
đánh 100 nước stick vào ô super weapon thì ăn lần cả nùi bom hạt nhân lẫn geostorm {matrix}
8 nước ở super weapon đủ sml rồi cần gì 100 nước bác. Chơi 8 nước đất liền thì mình chủ yếu chọn Nga hoặc Hàn quốc. 7 địch e toàn chọn nước cho bọn nó, né libya ra thôi, tạt bom hóa chất e chịu k nổi {rofl}{rofl}