Hướng dẫn - [Hướng dẫn] Chỉ mất 2-5 phút, đăng ký dùng Dropbox Business, có ngay 3-5TB cho lưu trữ. | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

If possible, please support us by clicking on the advertisements.

Please add vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

Hướng dẫn [Hướng dẫn] Chỉ mất 2-5 phút, đăng ký dùng Dropbox Business, có ngay 3-5TB cho lưu trữ.

Bạn dùng mấy đám mây để lưu trữ?

• Chỉ dùng đám mây hiện tại thôi.

Bình chọn: 3 21.4%
  • Dùng từ hai đám mây trở lên.

Bình chọn: 9 64.3%
  • Không, chỉ dùng ổ cứng.

Bình chọn: 5 35.7%

• Tổng số lượt bình chọn
    14

Dropbox

Búa Đá Đôi
Hiện tại Dropbox cho phép dùng thử Dropbox Business mà không cần phải cung cấp gì khác cho Dropbox.

Mình có thể tận dụng điểm này để lập lấy ngay một cái Dropbox 5TB, rồi dồn dữ liệu vào một chỗ, cho mục đích lưu trữ, mình nhấn mạnh là lưu trữ. Vì 5TB là dùng trong 30 ngày, trong 30 ngày có thể upload thoải mái lên sao cho không quá 5TB. Sau 30 ngày, Dropbox chuyển lại về 2GB, và không upload lên được nữa nếu đã upload quá 2GB. Dữ liệu không bị xóa, chỉ cần đăng nhập ít nhất 1 lần/12 tháng để giữ cho tài khoản "active".

Trong 30 ngày này, tranh thủ upload hết lên Dropbox, Copy, Save từ các tài khoản Dropbox khác sang.

Trước mình có Dropbox 2TB/2 years từ 2015, giờ mọi thứ vẫn còn nguyên, chỉ phải đăng nhập để duy trì trạng thái "active", bằng không sau 12 tháng Dropbox nó xóa tài khoản.

Khi mình lỡ tay format ổ cứng, cũng nhờ Dropbox 2TB này mà mình khôi phục lại được nhanh chóng.

Như vậy chẳng mất gì mà không bỏ vài phút, mà sau này sẽ có giá trị lớn.

Chúng ta có thể dùng luôn tài khoản Dropbox đang dùng để lấy 3-5TB này, nhưng như mình nói bên trên thì nên để cái hiện có nguyên trạng vì chúng ta dùng nó thường xuyên và cần phải sync hàng ngày.

Các bước rất đơn giản:

1. Đăng ký cái Dropbox cho mục đích 3-5TB này ở đây đây.

2. Sau đó mở trang này. Và làm như những hình bên dưới.

3. Sau khi copy, upload hết vào tài khoản này, các bạn nên di chuyển hết vào một folder chính, cho mục đích tiện dụng cho sau này. Trên Dropbox, tạo một folder, ví dụ: "All Data", rồi move hết các folder khác vào đây.

4. Sau khi copy từ các tài khoản Dropbox khác, và upload từ máy tính lên. Ta có thể kết nối để backup tài khoản Dropbox này sang pCloud. Và ta có dữ liệu được lưu trữ trên hai đám mây khác nhau, an toàn hơn.

Đăng ký pCloud ở đây. Đăng ký pCloud xong thì nhấp đây lấy 500GB.

Sửa lần cuối:

Dropbox

Búa Đá Đôi
Theo mình biết thì Dropbox nó không xóa, và nó cũng không xóa ngẫu nhiên một file nào đó giống như MediaFire. Nhưng nó có quyền đó, cũng giống như Google bảo lưu quyền xóa sau 9 tháng nhưng Google cũng không xóa.

Nhưng mình phải đăng nhập Dropbox và cần lưu ý, Dropbox có thể thay đổi chính sách 1 năm xuống còn mấy tháng. Trước kia thì Dropbox không bao giờ xóa tài khoản dù inactive, nhưng sau đó nó thay đổi chính sách thành 12 tháng.

Còn đây là một tài khoản của mình, dù hết dùng thử:

Đại Chúa Tể

Rìu Bạc
Dữ liệu từ 2013 tới giờ vẫn còn :))

Dropbox

Búa Đá Đôi
TÀI KHOẢN dropbox cũ ko làm đc à bạn?

Làm được, nhưng vì mục đích là lưu trữ cố định, sau 30 ngày dung lượng không còn là 5TB, không upload lên được nữa, chỉ đăng nhập để duy trì trạng thái "Active" và theo dõi thay đổi của Dropbox.

Tài khoản cũ thì vẫn để dùng bình thường như mọi khi, vì phải cho nó Sync hàng ngày. Nếu bạn có 26GB, lên 5TB, bạn lưu cả trăm GB, sau 30 ngày, bạn chỉ có thể tải xuống mà không upload được. Và 26GB này coi như đóng đinh phí ở cái tk này. Bạn muốn dùng để Sync, thì lại phải xóa dữ liệu cho nó còn nhỏ hơn 26GB. Như thế thì mục đích ban đầu là lưu trữ có thực hiện được đâu.

Dropbox

Búa Đá Đôi
Trao đổi acc edu được không bạn? Bạn cho mình xin link facebook để dễ nói chuyện

Account edu gì, bạn có email edu của trường nào? Tài khoản Maricopa.edu, PCC.edu thì mình cũng có.

Hay bạn giúp mình đăng ký lấy một cái thẻ GBR Virtual Card ở wirexapp.com, mình đăng ký lần đầu gần được, nhưng do trong video hướng dẫn không kỹ nên bị lỗi, mình đăng ký lại vài lần không được, mỗi lần, mình phát hiện thêm một số chi tiết mà video không hướng dẫn, do làm nhiều quá nên giờ không đăng ký được:

1. Lấy số đt ở textnow.com: Fake IP sang USA, tra IP trên whatismyip xem nó ở thành phố nào, bang nào, rồi google để xem Area code. Rồi nhập Area code vào thì mới có số đt.

Chỉ cái này thôi mình mất bao thời gian mới biết là phải Fake IP mới có thể lấy số đt.

2. Ở wirexapp.com thì khi mở mail và kích hoạt, mở ra trang khác nó hỏi ở nước nào, phải chọn United Kingdom, bằng không, không thể nào tạo được Card. Trong video cũng không hướng dẫn cái này, làm mất bao thời gian của người khác.

Chọn tạo thẻ GBR virtual card nhé, không phải Physical card hay Plastic card.

Còn những cái khác thì làm như trong Video thôi. Mình làm mấy lần mới phát hiện ra những cái quan trọng thế nhưng video không nói gì. Giờ nó không cho mình đăng ký nữa.

Làm xong bạn gửi mình thông tin Card và tài khoản Card ảo này. Mình sẽ gửi bạn luôn 2 cái Box.com cho nó máu.

Mình dùng Card ảo này để xác thực ở một số trang nó bắt cung cấp Card.

zzaliaszz

Rìu Chiến
Copy từ các tài khoản khác về có cách nào làm nhanh không bạn. Hay tải về máy rồi lại up lên

Dropbox

Búa Đá Đôi
Đừng tải về máy! Trên trang web share ở tk A sang tk Dropbox Business.

Cách 1:

- Ở tk A, nhấp chuột phải lên folder và chọn Share, và điền email tk Dropbox Business vào. Để làm được thì cần phải xác nhận email ở cả hai tk.
- Ở tk DB, nhìn sang bên trái, nhấp Share, và chọn Add để chấp nhận.
Folder tk A hiện trong tk DB, nhấp chuột phải và chọn Copy, chọn lưu vào folder All Data gì đó ở tk admin của DB.

Rồi có thể leave folder share kia đi.

Cách 2:

- Ở tk A, lấy link share của folder. Đăng nhập vào tk DB, mở link, nhìn lên góc trên bên phải, nhấp chọn Download to my Dropbox.

- Vào trang chủ, di chuyển folder này vào folder All Data.

Đây là lý do trong bài mình bảo nên để hết vào một folder All Data, sau này cần, chỉ cần share folder này sang tk khác là xong, không phải làm nhiều lần nếu để nhiều folder ở ngay bên ngoài trang chủ Dropbox.

Sửa lần cuối:

zzaliaszz

Rìu Chiến
mình không làm được bạn ạ!
- Mình share từ tài khoản onedriver sang DropBox.
Cách 1 thì mình vào mục sharing thì không thấy gì để chấp nhận (trống trơn)
Cách 2 thì mình không thấy mục nào ghi: Download to my Dropbox.
Bạn giúp mình với

Dropbox

Búa Đá Đôi
Bạn phải share giữa hai tk Dropbox chứ!

Còn bạn muốn chuyển từ dịch vụ này sang dịch vụ khác thì phải dùng dịch vụ bên thứ ba, thường thì phải trả phí. Chứ Dropbox nó có liên kết với OneDrive đâu.

Có trường hợp của pCloud, nó cho Backup từ Google Drive, OneDrive, Dropbox, Facebook, Instagram sang từ trên mây.

Bạn có thể lập một cái pCloud và cho nó Backup sang từ OneDrive, và bạn có hai dịch vụ lưu trữ là OneDrive và pCloud.

pCloud bạn xem lại bài trên post 1 nhé.