Hỏi/ Thắc mắc - Hướng dẫn cách cài win10 home | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

If possible, please support us by clicking on the advertisements.

Please add vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

Hỏi/ Thắc mắc Hướng dẫn cách cài win10 home

nam123456

Búa Gỗ
Tôi là thành viên mới toanh, tôi mới mua con Lenovo Ideapad 330, trước đây con này dùng win10 home có bản quyền. Cách đây 1 tháng tôi có đem ra cửa hàng Phong Vũ được các anh hỗ trợ chuyển lên win10 pro không bản quyền.
Nay tôi muốn cài lại win10 home thì không biết có tự cập nhật bản quyền cũng hay không xin cả nhà chỉ giáo. Xin cảm ơn

XuxiLady

Rìu Bạc Đôi
Tôi là thành viên mới toanh, tôi mới mua con Lenovo Ideapad 330, trước đây con này dùng win10 home có bản quyền. Cách đây 1 tháng tôi có đem ra cửa hàng Phong Vũ được các anh hỗ trợ chuyển lên win10 pro không bản quyền.
Nay tôi muốn cài lại win10 home thì không biết có tự cập nhật bản quyền cũng hay không xin cả nhà chỉ giáo. Xin cảm ơn

Máy bạn mua có sẵn bản quyền thì thường sẽ có key ở mặt sau máy, nhập vào là được.

Còn nếu bạn muốn trải nghiệm bản khác thì qua đây tham khảo, Windows bản nào cũng kích hoạt được ;).

Đông Phương

Rìu Chiến Bạc Chấm
Win bản quyền theo máy thì key đã đính kèm trong phần cứng rồi. Nên giờ bạn muốn cài win 10 home thì tải bản win 10 mới nhất (consumer edition), bạn tìm bài đăng của mình trên diễn đàn, tải về khi cài sẽ tự động nhận dạng bản quyền và tự động cài đúng bản Home cho bạn. Easy thôi

anhtuan1967

Rìu Chiến Chấm
Bản quyền của máy là không mất ở trường hợp của bạn. Vấn đề là bạn muốn dùng bản nào, Windows 10 Pro hay Home. Nếu đã cài pro rồi thì chỉ cần kích hoạt là xong nhé. Bạn đăng mục xin kích hoạt là có người sẽ hỗ trợ ngay, an tâm nhé. Còn muốn trở lại bản Home thì theo cách #4 của bạn Đông Phương hay nhập lại key ở mặt dưới của laptop như bạn nói là OK.

@sec0

Rìu Chiến Vàng Chấm
Nhìn cái ảnh ở dưới đi các bác . Các bác có thấy rằng mình đang bị SỎ LỔ MỦI ko
Forum có cái tính năng kiểm tra online của member tiện và lợi , TOPIC nào cần rep toipc nào cho vào danh sách đại loại là dạng thăm dò SPAM

Tôi Dị Ứng với loại post bài help vừa xong là out ngay , post bài bỏ đó mặc tình các mem chém tả lả , vào xem ngồi cười chớ hề confrim

Sửa lần cuối: