Hướng dẫn - Hướng dẫn build hệ thống máy tính để bàn cho người mới và tư vấn build case miễn phí | Page 4 | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

If possible, please support us by clicking on the advertisements.

Please add vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

Hướng dẫn Hướng dẫn build hệ thống máy tính để bàn cho người mới và tư vấn build case miễn phí

mua linh kiện cũ ở hà nội thì chỗ nào uy tín vậy bác
tiện cho em hỏi: máy em đang hỏng giác cắm tai thì sửa ở hà nội có cửa hàng nào uy tín ko.

Quov Tsin

Dreamer
Mọi người cho em hỏi giữa 2 đâu hình này thì cái nào mạnh hơn ạ?
Nhu cầu: chơi game, học tập bình thường
Em xin cảm ơn

Đại Chúa Tể

Rìu Bạc
Em xin cảm ơn
Thay CPU = Core i5-9400F (4.200.000 )
Ram lấy 8Gb: CORSAIR Vengeance LPX 8GB (1 x 8GB) DDR4 2666MHz CL16 (990.000)
Bỏ SSD thay vào bằng Intel Optane Memory 16GB or 32Gb + Seagate BarraCuda 1TB

Tư vấn cho bạn cấu hình AMD:

Mua tạm con VGA cùi cùi gắn xài tạm, khi nào có $ mua con RX580 8Gb cũ còn bh khoảng 2700k là chấp hếtttttttttttttttt
Website tham khảo giá: tinhocngoisao​

Sửa lần cuối:

ansos123

Rìu Bạc
Em xin cảm ơn

Bên trên nhé bác, ram 8GB mạnh hơn rồi, thời nay dùng RAM 4gb lướt chrome giật đùng đùng

lqthanh85bl

Rìu Vàng
PSU là nguồn sống của hệ thống một khi nó có vấn đề thì cả hệ thống gặp trục trặc ngay. Để cho hệ thống được ổn định thì ta cần trang bị một PSU công suất thực từ các hãng uy tín và có danh tiến, một số hãng nên lựa chọn: Seasonic, Corsair, Antec, FSP, Andyson, Cooler Master, Thermatake, xigmatek, không nên mua acbel nhé

moitinhdaukiss

Rìu Chiến Bạc Chấm
Máy cơ quan em vẫn ram 2G win 7 32bit anh ak : ))

Bạn tham khảo cấu hình build FullBox mới : (đương nhiên mua lại sẽ rẻ hơn)
Mainboard ASUS TUF Z370 PLUS GAMING
CPU Intel Core i5-8400 2.80Ghz Turbo up to 4GHz / 9MB / 6 Cores, 6 Threads / Socket 1151 / Coffee Lake
DDRam 4 Kingmax Zeus 16GB/2666 - KMAXD416G2666HS
HDD Toshiba 1TB 7200rpm, Sata3 32M
VGA Galax GeForce GTX 1050 Ti OC
Case 1STPLAYER Rainbow R3
FSP Power Supply HYPER K Series HP500 - Active PFC - 80 Plus Standard
SSD WD Green 240GB Sata3 2.5" (Doc 545MB/s, Ghi 465MB/s) - WDS240G2G0A

case quan trọng đó bạn ko bỏ qua được

vâng, bài này em viết đa số về intel và Nvidia, AMD có dòng card mới mạnh thật

chuẩn bác

Chắc anh để phòng lạnh ko có bụi nhỉ ^_^

Ad build giúp mình 1 bộ khoảng 10 triệu, ko tính màn hình đi :D. Thanks ad, tham khảo thử.

lcarus13

Gà con
PSU là nguồn sống của hệ thống một khi nó có vấn đề thì cả hệ thống gặp trục trặc ngay. Để cho hệ thống được ổn định thì ta cần trang bị một PSU công suất thực từ các hãng uy tín và có danh tiến, một số hãng nên lựa chọn: Seasonic, Corsair, Antec, FSP, Andyson, Cooler Master, Thermatake, xigmatek, không nên mua acbel nhé
Acbel là hãng PSU không uy tín ạ, giờ mình mới biết, vậy mà dùng nó 9 năm trời nay :((

Hamano Kaito

Moderator
Acbel là hãng PSU không uy tín ạ, giờ mình mới biết, vậy mà dùng nó 9 năm trời nay :((

Một bộ nguồn mà có chứng nhận từ hãng 80 Plus thì đã được kiểm định rất kỹ trước khi xuất xưởng.
Vậy chính xác nguồn của hãng Acbel ko hề dỏm nha bạn. Bạn nên xem xét lại
Bộ nguồn của Acbel chỉ ko trường tồn theo thời gian thôi <== theo như mình đã xài qua thì nguồn Acbel sẽ bị tuột áp nếu dùng 1 thời gian dài. Nói thiệt thì bộ nguồn nào cũng vậy, xài lâu sẽ hao tổn các linh kiện và tuột áp về sau này.
Corsair đối với phân khúc tầm trung thì ko nên dùng <== mình đã từng dùng và ko hài lòng tí nào, hiện tại có 1 em Corsair 550W Plus BZ chỉ để làm phụ trợ chạy quạt. Với bản cao cấp mình chưa dùng nên ko dám bình luận.

P/s: Trong điện tử có cái gọi là mai rũi, hên ( bình thường) thì gặp phải hàng ngon. Còn xuôi (lắm lúc) dính phải hàng lỗi (dù đã kiểm tra gắt gao) thì đành chịu vậy!!!

lcarus13

Gà con
Một bộ nguồn mà có chứng nhận từ hãng 80 Plus thì đã được kiểm định rất kỹ trước khi xuất xưởng.
Vậy chính xác nguồn của hãng Acbel ko hề dỏm nha bạn. Bạn nên xem xét lại
Bộ nguồn của Acbel chỉ ko trường tồn theo thời gian thôi <== theo như mình đã xài qua thì nguồn Acbel sẽ bị tuột áp nếu dùng 1 thời gian dài. Nói thiệt thì bộ nguồn nào cũng vậy, xài lâu sẽ hao tổn các linh kiện và tuột áp về sau này.
Corsair đối với phân khúc tầm trung thì ko nên dùng <== mình đã từng dùng và ko hài lòng tí nào, hiện tại có 1 em Corsair 550W Plus BZ chỉ để làm phụ trợ chạy quạt. Với bản cao cấp mình chưa dùng nên ko dám bình luận.

P/s: Trong điện tử có cái gọi là mai rũi, hên ( bình thường) thì gặp phải hàng ngon. Còn xuôi (lắm lúc) dính phải hàng lỗi (dù đã kiểm tra gắt gao) thì đành chịu vậy!!!
Bạn nên xem xét lại chút vì mình đang là người dùng acbel thời gian dài rồi. vì thấy post của bạn @lqthanh85bl , mình ko được đồng tình lắm với ý kiến ko nên mua acbel của post đấy nên mình mới trích dẫn để hỏi lại,
Mừng vì mình tìm được đồng minh là bạn nhưng bạn đọc nội dung có vẻ hơi nhanh nên đánh giá post của mình chưa chính xác lắm :)
Cá nhân mình vẫn thích dùng acbel vì mình đã và đang dùng trong thời gian dài, sắp tới nếu có ý định nâng cấp dàn máy mình vẫn ưu tiên acbel trước, các thương hiệu khác mình chưa có nhiều kinh nghiệm lắm nên không dám đưa ra ý kiến, chỉ là với nhu cầu cao hơn chút nữa so với hiện tại thì mình nghĩ nên chọn các nguồn có chứng nhận 80 plus là ok.