Hướng dẫn backup key bản quyền KAV, KIS | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

If possible, please support us by clicking on the advertisements.

Please add vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

Hướng dẫn backup key bản quyền KAV, KIS

Trạng thái
Không mở trả lời sau này.

thahtrung06

Rìu Chiến Bạc
Tài khoản bị khóa
Hiện, Kaspersky là một trong những phần mềm diệt virus tốt nhất hiện nay. Với những gì các sản phẩm của Kaspersky mang lại cho máy tính của bạn như diệt virus hiệu quả đã giúp ngày càng nhiều người hơn muốn sử dụng phần mềm này. Có lẽ hai sản phẩm được nhiều người dùng nhất đó là Kaspersky Anti-virus và Kaspersky Internet Sercurity bởi đơn giản là đã đáp ứng được nhu cầu của người dùng với giá cả phải chăng.

Sau khi kích hoạt thành công băng key bản quyền có được, các bạn nên backup lại bản quyền bằng một trong những cách dưới đây:

1. Sao lưu và kích hoạt bản quyền bằng registry

Điều kiện áp dụng: Từ KAV, KIS 2018 trở về trước
Để thực hiện, các bạn làm như sau:

Đầu tiên, nhấn tổ hợp phím Windows + R sau đó gõ “Regedit” vào ô Open và nhấn Enter sau đó vào theo đường dẫn sau:
Đối với Windows 32 bit
HKEY_LOCAL_MACHINE/SOFTWARE/KasperskyLab/LicStorag
HKEY_LOCAL_MACHINE/SOFTWARE/Microsoft/System/Certif icates/SPC
Đối với Windows 64 bit
HKEY_LOCAL_MACHINE/SOFTWARE/Wow6432Node/KasperskyLab/LicStrg
HKEY_LOCAL_MACHINE/SOFTWARE/Microsoft/SystemCertificates/SPC/Certificates
5663

5664

Sau đó nhấn chuột phải vào “LicStrg” và “Certificates” chọn Export và Save lại ở 1 nơi an toàn nhất có thể (bạn nên lưu vào USB hoặc cho lên đám mây hoặc lưu vào ổ khác trừ ổ C).
Để đơn giản hơn, các bạn sử dụng công cụ backup bản quyền Kasperksy bên dưới và làm theo các bước sau:
  • Tải công cụ về máy tính
  • Giải nén để được file kaspersky-license-backup.bat
  • Kích đúp để chạy file kaspersky-license-backup.bat, công cụ sẽ Backup bản quyền Kaspersky vào 3 file hoặc xuất ra 1 trong các file sau đây: Lic32/64.reg, 15x32/64.reg và SPC.reg
  • Cuối cùng, Copy các file trên vào nơi an toàn để dự phòng trong trường hợp cần phục hồi lại thông tin bản quyền
Trường hợp cần khôi phục lại bản quyền Kasperksy, các bạn chỉ cần kích đúp lần lượt vào các file đã xuất ra ở trên rồi chọn Yes để phục hồi lại thông tin bản quyền của các sản phẩm của Kaspersky.

2. Sao lưu và kích hoạt bản quyền KAV, KIS 2019 bằng tập tin .cfg

Với phiên bản 2019, mình sẽ hướng dẫn với sản phẩm Kaspersky Internet Security (KIS), các sản phẩm khác của Kaspersky các bạn cũng làm tương tự.

Đầu tiên để xuất tập tin .cfg, chúng ta cần mở KIS 2019 lên, sau đó vào Cài đặt -> Quản lý thiết lập -> Xuất thiết lập để xuất tập tin có chứa key bản quyền, đuôi .cfg

5728

Các bạn chọn nơi lưu tập tin này là một ổ nào đó, khác ổ C nhé (trong hình mình vẫn để tạm ở ổ C)

5729

Để khôi phục bản quyền, hãy vào vào Cài đặt -> Quản lý thiết lập -> Nhập thiết lập sau đó tìm đến nơi bạn đã lưu tập tin có chứa key bản quyền, đuôi .cfg để kích hoạt sản phẩm Kaspersky.

3. Sao lưu và kích hoạt bản quyền bằng My Kaspersky

Ngoài cách trên, các bạn có thể tạo tài khoản My Kaspersky, rồi mở phần mềm KIS 2019 lên và chọn My Kaspersky, sau đó đăng nhập để backup thông tin bản quyền.

5667

Sau khi trình duyệt load xong trang web, hãy đăng nhập vào tài khoản My Kaspersky và chọn mục Giấy phép, các bạn sẽ thấy thông tin bản quyền phần mềm diệt virus của mình:

5665

Để lấy lại bản quyền sau khi cài lại máy, bạn hãy chọn mục Hỗ trợ ở góc bên tay phải màn hình máy tính -> Yêu cầu Hỗ trợ kỹ thuật và điền đầy đủ vào các trường như hình:

5666

Bạn nhớ chụp hình ảnh minh họa lỗi để đính kèm, sau đó nhấn nút Gửi. Bộ phận hỗ trợ kỹ thuật của Kaspersky sẽ xem xét và giúp bạn kích hoạt bản quyền.

P/s: Nhờ các bạn test hộ lại cách 2, mình luôn lắng nghe ý kiến từ các bạn.

Attachments

• kaspersky-license-backup.rar
    330 bytes · Lượt xem: 497

Ctrl+S

Rìu Chiến Bạc
cái nữa khi yc hỗ trợ khôi phục họ sẽ chuyển về bên gì đó ở vn và họ đời giấy chứng nhận thì phải
Chính xác là khi Yêu cầu Hỗ trợ kỹ thuật tài khoản my kaspersky khi đăng ký khư vực nào thì khu vực đó giải quyết. Cách này trước đây rất dễ nhưng gần đậy họ đã quản lý check và yêu cầu cung cấp chứng nhận hoặc email khi order. Mình có chat với nhân viên họ bảo chính sách mới từ kasperky Lab.
Có nghĩa là key không chính chủ thì không thể nào yêu cầu họ hỗ trợ được

secpol

Rìu Chiến Bạc
Đã ai test cách 2 chưa nhỉ? Mình vừa mới cài xong chưa dám thử.

thanh2h

Búa Đá Đôi
Đã ai test cách 2 chưa nhỉ? Mình vừa mới cài xong chưa dám thử.
Không được, vì khi chưa kích hoạt bản quyền thì nó không hiện phần "Quản lý thiết lập".

tqthtxt

Rìu Vàng
Xác nhận cách 1 sau khi mình cài lại pc 1 thời gian không thành công

ngocanh2017

Búa Đá
mình đã làm theo hướng dẫn nhưng không thành công, chỉ sử dụng công cụ sao lưu krt - club của bác Ctr+S mới thành công

tqthtxt

Rìu Vàng
Thật sự tất cả các cách đều không được. Cũng đang phận tích vấn đề này nhưng tạm thời hơi bạn nên chưa thể tiếp tục tạm thời chưa có kết quả
Có vẽ như họ dùng tới ID máy và cả account microsoft id nữa, quá khó để có thể thành công

ngocanh2017

Búa Đá
Bạn phải dùng krt sao lưu lại key sau đó nếu cài lại máy thì dùng phần mềm đó để kích hoạt key

Trạng thái
Không mở trả lời sau này.