【Hỏi】Cách để 1 máy tính dùng nhiều mic ( giống như Hub) | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

If possible, please support us by clicking on the advertisements.

Please add vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

【Hỏi】Cách để 1 máy tính dùng nhiều mic ( giống như Hub)

Xin chào mọi người,
mình có 1 thắc mắc là hiện tại mình đang dùng 1 máy tính để liên lạc cho các bạn làm việc ở nhà bằng Skype,
Khi các bạn ấy nói đến văn phòng thì có loa nên mọi người trong phòng ở văn phòng có thể nghe được, nhưng khi mọi người ở văn phòng nói thì khoảng cách với mic xa nên các bạn làm ở nhà lại không thể nghe rõ, Vậy có cách nào có thể sử dụng 1 thiết bị giống như 1 cái Hub và cắm mic vào đó, sau đó rải mic đến vị trí các nhân viên ở Văn phòng không ạ?
Hoặc có giải pháp nào để tạo ra không khí làm việc giống như ngồi chung với nhau vừa tối ưu lại không quá phiền phức không ạ, xin cảm ơn mọi người.

ansos123

Rìu Bạc
nghe chủ thớt tả hơi khó hình dung. Mỗi người cầm 1 cái điện thoại gọi nhóm như messenger hay facetime ấy và dùng tai nghe kèm mic nghe sẽ rõ hơn

trungminh

Rìu Vàng Đôi
Mình thắc mắc là tại sao mọi ng ở văn phòng ko dùng skype cho từng ng mà phải xài chung mic
nghe chủ thớt tả hơi khó hình dung. Mỗi người cầm 1 cái điện thoại gọi nhóm như messenger hay facetime ấy và dùng tai nghe kèm mic nghe sẽ rõ hơn
Bạn ấy là chủ phòng nên chỉ có 1 máy tính điều khiển khi có người muốn phát biểu hoặc trình bày gì đó thì phải có mic như 1 phòng họp trực tuyến nên không thể mỗi người cầm 1 cái điện thoại để trình bày được xem không được đẹp lắm, mà cầm mic (ví dụ mic không dây)

hitaru02

Rìu Sắt Đôi
Theo mô tả của bạn, mình nghĩ đến bộ trộn âm lượng Mixer...
Song, có lẽ bạn sẽ dùng cái này:

hoặc cái này:

giá tầm dưới 100k/cái...
Cái loại chia mic và phone này mình bị trường hợp mình muốn dùng mic của tai nghe, nên chỉ cắm jack mic vào cổng mic trên main, thì nói không nghe, còn cắm cả jack mic và phone vào 2 cổng tương ứng trên main thì lúc này nói mới nghe