Hỏi/ Thắc mắc - Hỏi về việc truy cập dạng IP:Port | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

If possible, please support us by clicking on the advertisements.

Please add vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

Hỏi/ Thắc mắc Hỏi về việc truy cập dạng IP:Port

gonzo1982

Búa Gỗ
Hi các bác,

Hiện nay em đang muốn truy cập vào địa chỉ link dạng IP : port mà đều báo err_connection_refused. Khi em thực hiện đổi sang mạng WIFI khác hoặc chạy thêm VPN thì vào được bình thường.

Em muốn hỏi các bác 1 chút như sau:

1. Vấn đề này có liên quan gì đến Forwarding Port ở trong router không?
2. Bị từ chối truy cập là do sao ? Do Firewall của router hay do ISP chặn ngay từ?
3. Làm thế nào để biết được do nguyên nhân nào?

Em cảm ơn các bác đã đọc.

tomi123456

Gà con
Hi các bác,

Hiện nay em đang muốn truy cập vào địa chỉ link dạng IP : port mà đều báo err_connection_refused. Khi em thực hiện đổi sang mạng WIFI khác hoặc chạy thêm VPN thì vào được bình thường.

Em muốn hỏi các bác 1 chút như sau:

1. Vấn đề này có liên quan gì đến Forwarding Port ở trong router không?
2. Bị từ chối truy cập là do sao ? Do Firewall của router hay do ISP chặn ngay từ?
3. Làm thế nào để biết được do nguyên nhân nào?

Em cảm ơn các bác đã đọc.

mình nghĩ là do máy của bạn có thể có vấn đề nào đó, bạn nên tìm 1 công ty sửa máy tính sẽ tốt hơn