(Hỏi) Về việc tạo usb cài win | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

If possible, please support us by clicking on the advertisements.

Please add vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

(Hỏi) Về việc tạo usb cài win

khocachep

Gà con
Như tiêu đề. Em muốn nhờ mọi người giúp tìm lại app cài win với. E nhớ trước đây lên vnz đọc đc 1 bài viết về việc Tạo usb cài win bằng Rufus rất nhanh bị hỏng USB vì phải Format data liên tục. Sau đó thấy 1 bạn share 1 ứng dụng cài win rất mới. Chỉ việc chạy file đấy vào usb 1 lần là xong rồi chỉ việc cho file .ISO vào rồi boot lên tự được. Có thể cop vài file .ISO vào USB sau đó boot máy chọn file mình muốn chạy là được nên rất tiện. Mong được ae giúp đỡ :D

khocachep

Gà con
Bạn tham khảo cách làm bằng Diskpart tại link dưới:
Mã:
https://www.dell.com/support/kbdoc/en-vn/000136959/create-a-bootable-usb-flash-drive-using-the-diskpart-utility
Nên dùng Ultra ISO giải nén ISO vào USB để tránh lỗi khi boot.
cảm ơn sếp :D

beem34

Búa Đá
USB sợ hư {byebye} mình được rất nhiều USB khi đi làm mà ko có dùng toàn quà lưu niệm ! vứt 1 xó ở nhà giờ chắc móc meo hết rồi nghe bác nói mà mình cảm thấy sau sau ấy hic hic

assasin13890

Búa Đá Đôi
USB sợ hư {byebye} mình được rất nhiều USB khi đi làm mà ko có dùng toàn quà lưu niệm ! vứt 1 xó ở nhà giờ chắc móc meo hết rồi nghe bác nói mà mình cảm thấy sau sau ấy hic hic
USB vứt xó có khi nó cũng hỏng ấy ^^ Bác nào nghe cái bài format mà hỏng USB thì bỏ đi

hitaru02

Rìu Sắt Đôi
cái vụ format nhiều hỏng USB thì khó lắm, 1 đời ta 3 đời nó, format chán chê cũng không dễ hư được đâu, còn khoẻ nhất bác boot cái win pe vào usb, đem đi đâu cũng cài được cho tiện

ngoclinh9x

Búa Đá
Nghe nói phần mềm TekDT USB Creator có thể tạo tự động bộ cài win vào usb, mình chưa dùng nên không biết thế nào, nếu có ai đã dùng cho mình xin tư vấn với. Xin cảm ơn!

laanhtuanngoc

Rìu Bạc
Em có cái USB 8GB mua cũng được mấy năm. Copy dữ liệu, tạo bộ cài các kiểu đến mấy tháng trước mới hỏng. Giá cả rẻ rồi có đắt đỏ như xưa đâu mà lo định dạng nhiều hỏng

sangnh2019

Rìu Sắt Đôi
USB mà bền thì mình xài sandisk với USB cài win thì chỉ format 1 lần sử dụng luôn chứ không lẽ mỗi lần cài máy bác cứ tạo lại USB

anhtuan1967

Rìu Chiến Chấm
Ngày xưa mình cũng tạo bộ cài windows trên USB.
Về sau thì USB chia 2 phân vùng: Chứa dữ liệu và Win PE. Trên Win PE, muốn làm gì cũng được, kể cả cài Windows. Nếu USB chỉ dành làm bộ cài Windows há chẳng lãng phí lắm hay sao?

vicam

Búa Gỗ Đôi
Không hiểu sao tôi không hợp với Ventoy, tạo usb cài rất hay bị lỗi, còn Rufus thì ok.

hitaru02

Rìu Sắt Đôi
Ngày xưa mình cũng tạo bộ cài windows trên USB.
Về sau thì USB chia 2 phân vùng: Chứa dữ liệu và Win PE. Trên Win PE, muốn làm gì cũng được, kể cả cài Windows. Nếu USB chỉ dành làm bộ cài Windows há chẳng lãng phí lắm hay sao?
dùng như này là hợp lý, vừa có usb chứa dữ liệu, vừa có win pe để cài win hoặc cứu hộ window khi lỗi

tuan8883

Gà con
có cách nào cái boot trực tiếp từ máy tính đang dùng mà không cần USB không các bác ? tại giờ k có USB nên không chủ động được.