Hỏi/ Thắc mắc - Hỏi về SEO | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

If possible, please support us by clicking on the advertisements.

Please add vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

Hỏi/ Thắc mắc Hỏi về SEO

vstranger

Gà con
Chào các bạn, mình đang làm seo cho website về du lịch Tripzilla Việt Nam.

Do bên mình là tạp chí du lịch có trụ sở ở nhiều nước, nên cuối mỗi trang bên mình đều để link dẫn đến các trang nước khác như Ấn, Malay, Indo, Singapore....

Thành ra số backlink cực nhiều, 90,000, nhưng referal domain chỉ là 20 và mình có nghiên cứu là như vậy sẽ bị Google liệt vào dạng private backlink network và không cho lên hạng. Mình làm SEO nửa năm nay thì tăng được 3 tháng đầu, keyword lên rất tốt, còn giờ không thể tăng lên được nữa. Tất cả các trang đều giảm traffic từ tháng 3 tới giờ.

Có cao nhân nào trả lời giúp mình là như vậy có bị phạt không, và có nên bỏ đặt link mặc định ở cuối mỗi trang đi không?

Cám ơn cả nhà

Sửa lần cuối:

Sofadinhtuyen

Búa Gỗ
Lĩnh vực du lịch là lĩnh vực khó. Có thể hiểu lúc bác 3 tháng đâu lên nhanh là lúc website mới index nên nó được ưu tiên hiển thị hơn. Hoặc lên các page 3-2. Còn từ page 1 để lên thì chậm hơn là điều bình thường mà!

Mấy bác ơi e mấy lập web phụ kiện điện thoại https://piti.vn mà làm sao alexa xác nhận được vậy ạ ?e mới học seo ạ