Nhờ tư vấn - Hỏi về phần mềm phục hồi dữ liệu ổ cứng ngoài | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

If possible, please support us by clicking on the advertisements.

Please add vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

Nhờ tư vấn Hỏi về phần mềm phục hồi dữ liệu ổ cứng ngoài

hle81

Búa Gỗ
Em chào bác ạ, có vấn đề này mong các bác tham vấn giúp em với...

Em đã thử nhiều phần mềm phục hồi dữ liệu ổ cứng ngoài nhưng đến nay chưa có chương trình nào hỗ trợ việc phục hồi dữ liệu mà vẫn giữ lại được vị trí cây thư mục mình đã tạo và tên tệp/file mình đã tạo. Tất cả các chương trình em đã thử cho tới hiện tại đều phục hồi dữ liệu nhưng đều xóa và đặt lại tên mới, đồng thời sắp xếp theo loại file, xóa luôn ngày tháng năm mình đã tạo trước đây (nếu không xóa dữ liệu ngày tháng năm thì em định thủ công sắp xếp phân loại lại). Em có thử ra một chỗ công ty phục hồi dữ liệu thì người ta có tìm ra được đúng từng tệp và vị trí sắp xếp của em trước đây nhưng vì em không cảm thấy tin tưởng nên đã không tiếp tục.

Mong các bác có thể tư vấn phần mềm phục hồi dữ liệu. Em chân thành cám ơn trước ạ!

HCproboy

Búa Gỗ
đau đầu nhỉ? khôi phục dữ liệu rồi còn cần phải giữ nguyên các thứ các thứ
cỡ 10 năm trước mình có dùng phần mềm khôi phục dữ liệu mà chỉ cần copy vào lại là y chang như cũ (khôi phục dữ liệu ở ổ cứng gắn trong bị lỗi, phải tháo ra gắn vào máy khác)

meebo

Rìu Vàng Đôi
Em chào bác ạ, có vấn đề này mong các bác tham vấn giúp em với...

Em đã thử nhiều phần mềm phục hồi dữ liệu ổ cứng ngoài nhưng đến nay chưa có chương trình nào hỗ trợ việc phục hồi dữ liệu mà vẫn giữ lại được vị trí cây thư mục mình đã tạo và tên tệp/file mình đã tạo. Tất cả các chương trình em đã thử cho tới hiện tại đều phục hồi dữ liệu nhưng đều xóa và đặt lại tên mới, đồng thời sắp xếp theo loại file, xóa luôn ngày tháng năm mình đã tạo trước đây (nếu không xóa dữ liệu ngày tháng năm thì em định thủ công sắp xếp phân loại lại). Em có thử ra một chỗ công ty phục hồi dữ liệu thì người ta có tìm ra được đúng từng tệp và vị trí sắp xếp của em trước đây nhưng vì em không cảm thấy tin tưởng nên đã không tiếp tục.

Mong các bác có thể tư vấn phần mềm phục hồi dữ liệu. Em chân thành cám ơn trước ạ!

Chỉ cần giữ nguyên hiện trạng đĩa, không ghi thêm data lên là phục hồi về hoàn hảo chính xác thư mục, tên file luôn. Mình dùng phần mềm có tên Active File Recovery Ultimate bạn tham khảo thử. Bản Boot usb ngày trước mình dùng là Ultimate 15.0.7.0 . Giao diện của phần mềm hơi chuyên. Chọn Super Scan sẽ ra nhiều phiên bản, bạn thử phục hồi 1 phần 10%-20% của các phiên bản nó ghi nhận được, nếu phiên bản nào không gây lỗi file khi mở thì chúc mừng bạn đã tìm đúng đầu mút của sợi dây :) chỉ việc kéo thôi.

Sửa lần cuối:

hle81

Búa Gỗ
Em chân thành cám ơn các bác đã trả lời ạ! Em sẽ cố gắng làm hết tất cả các cách của các bác đã nêu, hiện tại em đang sử dụng cách của bác @meebo trước. Nếu thành công cách nào em sẽ cập nhật lại.

Mong các bác đến sau vẫn tiếp tục còm để em có nhiều lựa chọn khác hơn ạ!