Hỏi/ Thắc mắc - Hỏi về office 365! | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

If possible, please support us by clicking on the advertisements.

Please add vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

Hỏi/ Thắc mắc Hỏi về office 365!

buianhcuongit

Búa Đá Đôi
Em chào mọi người ạ! chẳng là em đang sài office 365 và muốn share cho bạn em sài cùng. Nhưng khi em nhập tài khoản của em cho máy bạn em thì thì khi mở word, excel, .... nó có một mục recent và nó hiện những file trong onedrive của em. Mọi người cho em hỏi có cách nào ẩn đi nhưng file này không ạ? em đã thử bỏ vào personal vult nhưng nó vẫn hiện. Ai biết cách nào chỉ em với ạ. Em cảm ơn ạ.
Mục Recent em nói đây ạ.

N

n2t4r

Em chào mọi người ạ! chẳng là em đang sài office 365 và muốn share cho bạn em sài cùng. Nhưng khi em nhập tài khoản của em cho máy bạn em thì thì khi mở word, excel, .... nó có một mục recent và nó hiện những file trong onedrive của em. Mọi người cho em hỏi có cách nào ẩn đi nhưng file này không ạ? em đã thử bỏ vào personal vult nhưng nó vẫn hiện. Ai biết cách nào chỉ em với ạ. Em cảm ơn ạ.
Mục Recent em nói đây ạ.
Xem phần đính kèm 41985
thường thì share nhau Slot Family thôi bạn, chứ share acc thì như này là người ta thấy đúng rồi, có thể thử một cách là không cho Office nó up lên OD nữa nhưng bạn dùng 365 thì cái up lên OD mới là cái quan trọng nhất, xoá thủ công cái recent đó cũng chẳng được gì vì sau này còn làm việc với nhiều file khác

statistics

Moderator
Thành viên BQT

Vào mục này làm theo các bước như trên, bác thử xem sao nhé.
B1: switch acccount onedrive của bạn bác.
B2: Sign out acc onedrive của bác.

Nhưng mà bác cân nhắc khi dùng acc cá nhân đăng nhập máy người khác nhé.

minh295

Gà con
mình đang mua chung với 1 số bạn trên mạng gói family. thì data trong onedrive hay mail các thành viên hoặc chủ family có xem đc k ?

quadensatgai

Rìu Sắt
mình đang mua chung với 1 số bạn trên mạng gói family. thì data trong onedrive hay mail các thành viên hoặc chủ family có xem đc k ?
theo mình biết là không xem được, gói family thì add email riêng của mỗi người mà.

HB1122

Búa Gỗ
Này share thì mời theo gói family chứ bác nhập cà tài khoản vào thì người kia thấy là đúng rồi ạ, còn không thì bác tắt up lên one driver đi ạ

jimmybui

Búa Đá
Nếu đúng share theo slot Family (mỗi người dùng account/mail riêng) thì chắc chắn là dữ liệu là riêng tư. Và thậm chí, chỉ account chính mới biết đã share slot với những ai.

jimmybui

Búa Đá
Mục Recent em nói đây ạ.
Xem phần đính kèm 41985
Hệ sinh thái đồng bộ của Microsoft (MS) rất rất mạnh, mình đang dùng 365 personal lẫn của cty trên Lap/Mobile nên biết. Cách duy nhất là dùng email/account riêng bạn nhé.
Mình nhắc lại cái sync của nhà MS khủng lắm, chỉ cần lỡ login vô Win hay app MS trên mobile thôi nó chạy tới sao hỏa luôn. Mình có cái account cty cũ, mà lâu lâu vẫn lòi ở đâu ra lúc switch account á.

*À lưu ý khi login các app MS 365 là nên ưu tiên Sign in this app only nhóe

KHAI HOAN

Búa Đá
tôi đang dùng office 365 (acc của trường), hôm qua chạy update lại thành office 2021 pro, muốn trở lại dùng of365 thì làm thế nào ạ? (vì excel 365 có một số hàm mà of2021 không có, mà tôi đang cần cho công việc)
Cám ơn các bác

Sửa lần cuối:

jimmybui

Búa Đá
tôi đang dùng office 365 (acc của trường), hôm qua chạy update lại thành office 2021 pro, muốn trở lại dùng of365 thì làm thế nào ạ? (vì excel 365 có một số hàm mà of2021 không có, mà tôi đang cần cho công việc)
Cám ơn các bác
Bác hỏi lại IT trường có đổi gói liences thành 2021 pro không? Chứ mình chưa thấy trình trạng như trên bao giờ.

hoangtuyen928

Búa Đá
Bác hỏi lại IT trường có đổi gói liences thành 2021 pro không? Chứ mình chưa thấy trình trạng như trên bao giờ.
mình xài trên máy thì gói edu đổi thành office 2016, tuy acc hết hạn nhưng tới giờ vẫn dùng bình thường