Hỏi/ Thắc mắc - Hỏi về ổ cứng hiển thị safe remove? | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

If possible, please support us by clicking on the advertisements.

Please add vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

Hỏi/ Thắc mắc Hỏi về ổ cứng hiển thị safe remove?

quangtxa

Búa Gỗ
Chào các bác!
Sáng nay em cài lại máy ở cty, mọi thứ ngon lành hết rồi, rút USB ra để cất đi, thế quái nào dưới thanh taskbar vẫn còn biểu tượng safe remove. Kiểm tra thì thấy cái ổ cứng vẫn bị hiển thị như hình dưới đây:

Em thử kích vào Eject WDC WD5000AAKX-08ERMA0 thì bị báo lỗi không thể remove.
Mọi người cho em hỏi làm thế nào để nó không hiển thị cái đó nữa không?
Em xin cảm ơn!

triofm

Rìu Sắt
Cái ổ bạn nói là ổ cứng trong, sao remove được. Nó cho thấy ổ C, D và E rõ ràng rồi. Có một số main đời cũ, chưa hỗ trợ SATA nên nhận ổ cứng như một ổ cứng cắm ngoài. Bạn đừng cố remove làm gì, không được đâu.

thuyanbui

Rìu Chiến Vàng Chấm
Để nguyên thì có ảnh hưởng gì đâu, nếu không thích thì rai lích làm cho nó ẩn đi.

quangtxa

Búa Gỗ
Cảm ơn các bác, em đã giải quyết được vấn đề. Tắt hot plug ổ SATA trong BIOS là hết.