Hỏi/ Thắc mắc - Hỏi về nơi sửa RAM ở Hà Nội ? | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

If possible, please support us by clicking on the advertisements.

Please add vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

Hỏi/ Thắc mắc Hỏi về nơi sửa RAM ở Hà Nội ?

tranht17

Búa Gỗ Đôi
Chả là em không biết mắt mờ tay run thế nào lại cắm chệch thanh RAM làm bay mất trở của nó.
Mọi người cho hỏi ở Hà Nội chỗ nào uy tín sửa cái này ạ, hix RAM vẫn còn bảo hành mang ra chỗ bán chắc không bảo hành cho

likeifyoulike

Rìu Vàng
Ram giờ rẻ mà bạn, mua mới cho lành, chứ sửa chữa vài bữa lại bị chập chờn, hồi xưa linh kiện khan hiếm đắt đỏ người ta mới sửa, giờ cứ hư thì thay mới cho nhanh

likeifyoulike

Rìu Vàng
Chả là em không biết mắt mờ tay run thế nào lại cắm chệch thanh RAM làm bay mất trở của nó.
Mọi người cho hỏi ở Hà Nội chỗ nào uy tín sửa cái này ạ, hix RAM vẫn còn bảo hành mang ra chỗ bán chắc không bảo hành cho

Xem phần đính kèm 31382
Này đâu phải lỗi từ nhà sx đâu mà bảo hành? cuối năm rồi làm con RAM mới đi bạn, gọi ngay 1800 6173
Để được bên mình tư vấn nhé

tranht17

Búa Gỗ Đôi
Ram giờ rẻ mà bạn, mua mới cho lành, chứ sửa chữa vài bữa lại bị chập chờn, hồi xưa linh kiện khan hiếm đắt đỏ người ta mới sửa, giờ cứ hư thì thay mới cho nhanh
Này đâu phải lỗi từ nhà sx đâu mà bảo hành? cuối năm rồi làm con RAM mới đi bạn, gọi ngay 1800 6173
Để được bên mình tư vấn nhé
RAM thì mình có rồi mua mới thì dễ dàng mình đang hỏi chỗ sửa cơ chứ bỏ không cũng phí mua 900k chứ cũng chả rẻ đâu

khue57

Búa Gỗ Đôi
Trong ảnh tôi thấy RAM của bạn bị "bong chân- mạ vàng" chứ đâu phải bong điện trở( điện trở dán hoặc tụ điện dán nó nằm phía trên)

tranht17

Búa Gỗ Đôi
Trong ảnh tôi thấy RAM của bạn bị "bong chân- mạ vàng" chứ đâu phải bong điện trở( điện trở dán hoặc tụ điện dán nó nằm phía trên)
Chân ram nó thế mà bạn không phải bị bong đâu
Mình bị mất cái ở mũi tên kìa

moitinhdaukiss

Rìu Chiến Bạc Chấm
RAM mà đã hư thì chỉ có bỏ thôi, còn muốn sửa được thì tay nghề thợ đó phải ở cái trình thượng thừa chứ không vừa đâu.

khue57

Búa Gỗ Đôi
Cụ thể phần bị bong trên RAM của bạn là gì thì chưa biết (chúng cũng chỉ gồm vi mạch,điện trở và tụ điện đều là loại dán) nếu điện trở hoặc tụ điện thì có thể sửa được (thay thế dễ) chứ nó là vi mạch nhiều chân thì khó mà hàn,cũng như không biết ký mã hiệu. Dùng bàn là cũng chỉ là hạ sách (cực chẳng đã của người không chuyên),Thợ chuyên thì họ dùng máy khò hoặc mỏ hàn.

tkhanhdat

Búa Đá
cứ ra bảo hành trước giả vờ ko bik gì cho bọn nó thử đi
bọn nó check ko lên thì nhận thôi còn qua dc bước cuối hay ko thì hên xui

nguyentranhuy127

Búa Đá Đôi
RAM vs CHIP là 2 thứ không nên sữa. Tôi mà Bild máy thì 2 thứ này tôi mua 2nd. còn lại mua mới hết.