Hướng dẫn - Hỏi về loại Bảo hiểm xe máy mua kiểu online điện tử. | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

If possible, please support us by clicking on the advertisements.

Please add vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

Hướng dẫn Hỏi về loại Bảo hiểm xe máy mua kiểu online điện tử.

pgvnz

Búa Gỗ Đôi
Có bác nào đã mua bảo hiểm cho xe gắn máy (xe máy) bằng hình thức mua online chưa nhỉ, vd mua trên ví điện tử Momo hay ứng dụng của ngân hàng ấy. Mình muốn hỏi là hình thức bảo hiểm này có hợp pháp, hợp lệ và được công nhận không khi mà bị Cảnh sát GT kiểm tra, hồi h mình toàn dùng kiểu bảo hiểm giấy, mình xin cảm ơn.

naroto

Chỉ cần nhấn like khi muốn cảm ơn!
Thành viên BQT
Nhiều năm rồi mình không mua bhxm nên không biết nhé...
Trong một ngày đep trời nào đó, mây xanh nắng vàng mùa hè 2023, một cơn gió đã đưa anh đi ngang anh áo vàng, anh ta vui vẻ miệng tuýt còi, tay ra dấu thì anh sẽ đối diện như thế nào ạ? Cho em xin cao kiến với. hic

lucngoc

Rìu Vàng
Hợp lệ nhé bác, gặp công an mở điện thoại ra là được. Mình làm bảo hiểm nên mình biết.

H

H Thong

Cũng mua online như bác. Nó gửi file pdf hợp đồng qua email. Công an không chịu bác kiện nó lấy lại xiền {angry}

lucngoc

Rìu Vàng
Vãi

Chắc không bác
Căn cứ vào các quy định nêu trên, bảo hiểm xe máy điện tử hoàn toàn có giá trị như bản cứng (bản giấy) và được sử dụng để xuất trình khi có yêu cầu của Cảnh sát giao thông hoặc cơ quan có thẩm quyền.

Swings Onlyone

Rìu Vàng Đôi
loại bảo hiểm phế thải nhất vn, mua không phải để bảo vệ tài sản mà mua để bảo vệ bản thân khỏi bị pikachu chặt tiền.
mua cái thứ này còn phải đầu tư thêm cái cam hành trình trên mũ, gắn trên xe thì nó bợ.
vì tai nạn xảy ra, giữ hiện trường, gọi công an tới, mà không có video chứng tỏ “bạn không vi phạm điều khoản từ chối bồi thường nào” thì cũng chẳng làm được qq gì.
vẫn là móc tiền túi ra sửa xe thôi

tamthangia

Rìu Vàng Đôi
Mấy năm nay tôi có mua đâu và cũng chưa bị phạt bao giờ . Đi đúng chả phải sợ j , lâu đến nỗi mình quên là cái bh đó phải mua 😂

katzyngok

Búa Gỗ
mình có mua thử, nhưng chưa bị mấy anh Pi-ka chặn nên k biết có xài được k =))) coi như mua cho biết với ngta =)))

hitaru02

Rìu Sắt Đôi
lỡ thay điện thoại, hoặc reset điện thoại... thì sao nhỉ, thấy vẫn chưa thật sự tiện lắm, đằng nào ra đường thì cũng phải mang theo ví/bóp rồi, bỏ thêm tờ giấy vào cũng không phiền phức gì mấy

quadensatgai

Rìu Sắt
lỡ thay điện thoại, hoặc reset điện thoại... thì sao nhỉ, thấy vẫn chưa thật sự tiện lắm, đằng nào ra đường thì cũng phải mang theo ví/bóp rồi, bỏ thêm tờ giấy vào cũng không phiền phức gì mấy
Tiện hay không là do bạn thôi. Bạn có thể up lên cloud, reset thì cũng vẫn còn ảnh. Còn thường bỏ vô bóp thì nó cũng sẽ nhàu nát theo thời gian, mà cái gì cũng bỏ vô bóp thì lại nhiều thứ quá. Bớt được cái gì hay cái đó :D

quadensatgai

Rìu Sắt
Mấy năm nay tôi có mua đâu và cũng chưa bị phạt bao giờ . Đi đúng chả phải sợ j , lâu đến nỗi mình quên là cái bh đó phải mua 😂
Đi đúng thì chả sợ gì nhưng thiếu giấy tờ hay bh vẫn phạt như thường bác ơi. Nhiều khi họ có chuyên đề kiểm tra hành chính thì đâu cần biết đi đúng sai, cứ tuýt vào kiểm tra thôi.

hoatran2011

Búa Gỗ
Mình thấy ok nhé bạn. Chưa bị CSGT gọi kiểm tra bao giờ. Nhưng mua một lần mấy năm cũng tiện lắm.

heyhey07

Búa Gỗ
Mua trực tiếp từ công ty bảo hiểm thì vẫn phải có giá trị chứ bác.
Giờ công nghệ số hết rồi, cũng ko thể bắt lấy bản giấy được