Hỏi/ Thắc mắc - Hỏi về làm việc 2 máy tính? | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

If possible, please support us by clicking on the advertisements.

Please add vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

Hỏi/ Thắc mắc Hỏi về làm việc 2 máy tính?

Helloimdd

Gà con
Chả là mình mới mua 1 bộ PC mới về để edit video. Bộ cũ thì mình tính bán mà nghĩ nếu để lại chỉ làm công việc render thì có được không. Mình muốn edit video trên PC mới, rồi PC cũ thì render. Không phải kiểu lấy ổ cứng di động copy file từ máy này sang máy kia để render. Vậy có bro nào biết cách để tối ưu công việc k nhỉ cho mình lời khuyên, mình cám ơn nha

tramanh89xd

Moderator
Thành viên BQT
Bộ cũ của bạn cấu hình mạnh không? Mình thấy rằng là việc render tốn nhiều tài nguyên máy và cũng yêu cầu cấu hình cao 1 chút. Như thế thì nếu việc edit video mà nhẹ nhàng thì dùng máy cũ để edit video. Máy mới thì mua cấu hình mạnh để render như thế hợp lý.

doanhanam

Búa Gỗ
Cho coi 2 cấu hình coi thử như thế nào ? . Vì nhiều khi bộ cũ có khả năng làm việc giống như bộ mới mà bạn không biết cách đấy .
Còn để nối 2 máy tính với nhau thì đơn giản . Bạn xài hệ điều hành gì , đã thiết lập thông số mạng Lan hay chưa ? . Phải biết như thế nào thì mới có thể biết được . Giờ bạn nói chung chung như vậy thì ai biết đâu được ? .

saxejex849

Gà con
Được nhé, hoàn toàn dễ dàng. Cái bạn cần chính là mô hình sơ khai của render farm hiện tại.
Quan trọng, bạn cần nói là bạn đang dùng phần mềm gì.
Maya, 3ds max, blender, hay là bộ công cụ Adobe? Những bộ công cụ kể trên, các nhà sản xuấtđều hỗ trợ hết nhé. Hãy tìm kiếm google: how to make a render farm "tên phần mềm bạn sử dụng"
Ví dụ: Mình sử dụng maya, mình muốn quá trình renderở máy phụ, và máy chính vẫn làm việc bình thường, mình sẽ tìm kiếm how to make a render farm autodesk maya
Chúc bạn thành công, cái này khá là khá dễ dàng, vì cơ bản đã đc hỗ trợ tận răng.