Hỏi/ Thắc mắc - Hỏi về kích hoạt office 2019 | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

If possible, please support us by clicking on the advertisements.

Please add vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

Hỏi/ Thắc mắc Hỏi về kích hoạt office 2019

klong1

Gà con
Chào ae hiện tại mình được người quen cho 1 key cũ không dùng nữa, bản office 2019 home business retail mà khi nhập key nó báo phải đăng nhập vào microsoft account của người đó. Cho mình hỏi có cách nào kích hoạt được không? Cám ơn ae.

invalidinfo

Rìu Sắt
Tài khoản bị khóa
key đó chỉ kích hoạt 1 lần và thông tin key được backup vào acc microsoft của người dùng,
khi cài lại hoặc thay đổi thiết bị xử dụng thì không cần nhập lại key, mà chỉ cần đăng nhập acc cũ là được.
Muốn kích hoạt lại cần có acc đã backup thông tin chứ không cần key

thuwowngr

Cho đi là nhận được.
Chào ae hiện tại mình được người quen cho 1 key cũ không dùng nữa, bản office 2019 home business retail mà khi nhập key nó báo phải đăng nhập vào microsoft account của người đó. Cho mình hỏi có cách nào kích hoạt được không? Cám ơn ae.
Cách duy nhất là phải có "microsoft account của người đó" bạn nhé.

bacsilam

Rìu Sắt
các bạn cho hỏi tí : Có thể dùng file sao lưu bản quyền Office 2019 pro retail 32 bit cài trên Win 32 để khôi phục bản quyền khi cài Office 2019 pro retail 64 bit trên Win 64 được không ?

invalidinfo

Rìu Sắt
Tài khoản bị khóa
các bạn cho hỏi tí : Có thể dùng file sao lưu bản quyền Office 2019 pro retail 32 bit cài trên Win 32 để khôi phục bản quyền khi cài Office 2019 pro retail 64 bit trên Win 64 được không ?
việc gì phải khổ vậy?
cài xong win và office thì nhập lại key cũ (đã cài trên máy trước đó) bằng MSAct Plus là được, không cần phân biệt là win 32bit hay 64 bit, office 32 bit hay 64 bit

bacsilam

Rìu Sắt
việc gì phải khổ vậy?
cài xong win và office thì nhập lại key cũ (đã cài trên máy trước đó) bằng MSAct Plus là được, không cần phân biệt là win 32bit hay 64 bit, office 32 bit hay 64 bit
Cám ơn bạn. Xong với Office 2019 của mình là bản pro retail mình đang dùng bản 32 và cài trên Win 32 mà key thì mình được 1 bạn kích hoạt trên Trang Web này giúp lên chưa biết key nên chưa dùng MSAct Plus được.

@sec0

Rìu Chiến Vàng Chấm
Cám ơn bạn. Xong với Office 2019 của mình là bản pro retail mình đang dùng bản 32 và cài trên Win 32 mà key thì mình được 1 bạn kích hoạt trên Trang Web này giúp lên chưa biết key nên chưa dùng MSAct Plus được.
Dùng MSAct Backup , khi chọn key để lưu thì nó sẽ hiện 5 ký tự cuối của key Office và 1 dãy dài xxx phía trước , lúc này bôi đen dãy xxx xóa đi chừa -5 ký tự cuối , sau này cài lại thì restore = cái file backup là OK .
Cẩn thận nữa thì run gõ SPP nhấn enter , copy thư mục 2.0 nằm trong thư mục store . Dấu kỹ sau này cài mới lại , rồi thì trả nó về vị trí cũ

bacsilam

Rìu Sắt
Dùng MSAct Backup , khi chọn key để lưu thì nó sẽ hiện 5 ký tự cuối của key Office và 1 dãy dài xxx phía trước , lúc này bôi đen dãy xxx xóa đi chừa -5 ký tự cuối , sau này cài lại thì restore = cái file backup là OK .
Cẩn thận nữa thì run gõ SPP nhấn enter , copy thư mục 2.0 nằm trong thư mục store . Dấu kỹ sau này cài mới lại , rồi thì trả nó về vị trí cũ
Bạn cho hỏi thêm tí. Mình cài lại nhưng mình muốn cài Win 64 và Office 64 làm như thế có được không? khi mà dùng MSAct backup thì lúc đó lại là Win 32 và Office 32?

@sec0

Rìu Chiến Vàng Chấm
Bạn cho hỏi thêm tí. Mình cài lại nhưng mình muốn cài Win 64 và Office 64 làm như thế có được không? khi mà dùng MSAct backup thì lúc đó lại là Win 32 và Office 32?
Tôi khuyên bạn cài win64bit thì cũng nên dùng O32bit cho nó nhẹ , Bởi vì tôi đoán trình độ của bạn cũng ko giỏi về mảng thiết kế . nên cũng k nhất thiết phải dùng O64bit , win64 chạy O32 vẫn tốt , (MS khuyến nghị điều này)

Nhưng vẫn có thể restore key đã backup từ 32 vào bản 64bit

bacsilam

Rìu Sắt
Tôi khuyên bạn cài win64bit thì cũng nên dùng O32bit cho nó nhẹ , Bởi vì tôi đoán trình độ của bạn cũng ko giỏi về mảng thiết kế . nên cũng k nhất thiết phải dùng O64bit , win64 chạy O32 vẫn tốt , (MS khuyến nghị điều này)

Nhưng vẫn có thể restore key đã backup từ 32 vào bản 64bit
Đúng, mình làm bên Y . mình không biết chứ đừng nói là giỏi hay không, Nhưng mình lại ham vọc về tin học - chỉ vì thế thôi. Cám ơn bạn nhiều !

@sec0

Rìu Chiến Vàng Chấm
Đúng, mình làm bên Y . mình không biết chứ đừng nói là giỏi hay không, Nhưng mình lại ham vọc về tin học - chỉ vì thế thôi. Cám ơn bạn nhiều !
Bác sĩ có thể tìm hiểu thêm qua net về mảng 64 và 32 bit . Nhưng nôm na như thế này .
win32 bit nó nó quản lý (ko phải nhận dạng) bộ nhớ tối đa là 2GB , còn win64bit thì nó quản lý bộ nhớ ko giới hạn .
1 số ứng dụng đồ họa khi thực thi nó đòi hỏi bộ nhớ rất lớn (lớn hơn 2GB) vì vậy windows cần cấp phát đủ để chạy thì phải cài trên nền tảng 64bit
Với win32bit thì nó cấp phát bộ nhớ cho apps tối đa chỉ 2GB mà thôi .
Nhưng với office khi run apps đơn thuần thì ko bao giờ cần đến 2GB Ram