Hỏi/ Thắc mắc - Hỏi về key Microsoft 365 bán lẻ trên facebook | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

If possible, please support us by clicking on the advertisements.

Please add vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

Hỏi/ Thắc mắc Hỏi về key Microsoft 365 bán lẻ trên facebook

nguyenduc1234

Rìu Bạc Đôi
Chào cả nhà.

Mình muốn hỏi ae về key 365 bán lẻ thành box trên facebook có nguồn gốc rõ ràng không, hoặc nếu dùng thì có sợ bị lộ dữ liệu không? (hỏi hơi ngu tí ạ)

Vì một số trang như fpt, phuc anh bán key office 365 personal tầm 700k, 1tr290k, mà sao các bác trên facebook cũng bán nguyên box, nguyên tem mà rẻ thế ạ.

Sửa lần cuối bởi điều hành viên:

thuanpm

Moderator
Thành viên BQT
Chào cả nhà.

Mình muốn hỏi ae về key 365 bán lẻ thành box trên facebook có nguồn gốc rõ ràng không hay nếu dùng thì có sợ bị lộ dữ liệu không?

Vì một số trang như fpt, phuc anh bán key office 365 personal tầm 700k, 1tr290k, mà sao các bác trên facebook cũng bán nguyên box, nguyên tem mà rẻ thế ạ.
Bạn sửa lại ảnh bỏ địa chỉ web kèm theo trong ảnh.

meebo

Rìu Vàng Đôi
theo mình biết cái này là key online và thấy fptshop có bán (1tr290 / key) nhận key qua sms hoặc email.
Sử dụng key này mình sẽ nhập vào trang: microsoft365.com/setup hoặc setup.office.com/EnterPin (nó sẽ yêu cầu bạn có 1 tài khoản microsoft - bạn tự tạo) làm theo hướng dẫn, tắt tự động thanh toán hằng năm.
Xong các bước thì bản quyền microsoft office 365 sẽ gắn vào theo tài khoản microsoft của bạn.

Vậy thì mình không thấy có mất hay lộ gì cả vì bạn giữ tài khoản, key thì "gạo đã nấu thành cơm". Lo là lo bạn bị lừa tiền khi giao dịch thôi.

Thông tin trích từ: https://hotromicrosoft.com/huong-dan-kich-hoat-microsoft-365-personal-va-microsoft-family-4458/

nguyenduc1234

Rìu Bạc Đôi
theo mình biết cái này là key online và thấy fptshop có bán (1tr290 / key) nhận key qua sms hoặc email.
Sử dụng key này mình sẽ nhập vào trang: microsoft365.com/setup hoặc setup.office.com/EnterPin (nó sẽ yêu cầu bạn có 1 tài khoản microsoft - bạn tự tạo) làm theo hướng dẫn, tắt tự động thanh toán hằng năm.
Xong các bước thì bản quyền microsoft office 365 sẽ gắn vào theo tài khoản microsoft của bạn.

Vậy thì mình không thấy có mất hay lộ gì cả vì bạn giữ tài khoản, key thì "gạo đã nấu thành cơm". Lo là lo bạn bị lừa tiền khi giao dịch thôi.
mình cũng biết quy trình và cũng nghĩ như bác nói, nhưng cũng muốn hỏi thêm lại AE xem ntn.

Đông Phương

Rìu Chiến Bạc Chấm
Nguồn gốc thì chịu, có thể mua bằng CC lậu gì bạn trên nói cũng có thể, mình thấy gần đây nhiều người "lách luật" hay cách gì đó thấy bán nhiều.

Muốn rõ ràng hợp pháp hơn thì mua key có hóa đơn chứng từ nguồn gốc phải đảm bảo, chứ tem box thì có thể fake dễ dàng mà =))

cowboy

Búa Đá Đôi
Mình thấy Tiki bán giá khá tốt đấy. Trước đây TGDD có giảm giá khi mua kèm laptop, không rõ giờ còn không