This is a mobile optimized page that loads fast, if you want to load the real page, click this text.

HỎI VỀ FONT TOMAHO

anhtuan1967

Rìu Chiến Bạc
Chào các bạn.
Mình có một tài liệu trong đó người ta dùng font Tomaho mà mình không có.
Mình đã tìm nhưng không tìm được. Bạn nào tìm được hay có thì cho mình xin.
Cảm ơn các bạn.

VNZ-NEWS

Administrator
Thành viên BQT
Hiện tại, không có một phông chữ nào chính thức có tên “Tomaho” được công nhận rộng rãi. Có thể bạn đang muốn nói đến phông chữ Tahoma, một phông chữ sans-serif phổ biến được thiết kế bởi Matthew Carter cho Microsoft vào năm 1994.

anhtuan1967

Rìu Chiến Bạc
Đây bạn, font Tomaho chứ Tahoma lại dễ kiếm:

Chỉ có điều tìm không thấy font này (muốn chuyển qua font khác hay lưu đều khó khăn.

Sửa lần cuối:

kdcs391

Búa Đá
VIP User
em xin lỗi chứ đọc Tomaho em mắc cười quá =))))

em tìm cháy google không ra, có diễn đàn kia tìm ra nhưng link không còn truy cập được, bài viết cũng lâu quá rồi ..

Sửa lần cuối:

Swings Onlyone

Rìu Vàng Đôi
VIP User
Máy không có font Tomaho nên không thể save, không thể replace font hàng loạt được bạn.
1. bạn có thể nhờ người tạo file đổi font hàng loạt về tahoma hoặc times rồi gửi lại cho bạn file mới. máy họ lỗi sẵn nên họ mở được, cũng sửa được.
2. bạn có thể thuê người fix file hộ & gửi lại cho bạn 1 file bạn có thể mở được (zalo 089 640 4609, bạn Mee)

anhtuan1967

Rìu Chiến Bạc
Cảm ơn bạn hiền. Lần đầu gặp phải trường hợp phải xử lý thôi bạn, bất quá đánh máy lại mấy chỗ văn bản bị dính font Tomaho bằng font khác. File này 5 cha 3 mẹ fonts. Bó tay với mấy ông này.

Swings Onlyone

Rìu Vàng Đôi
VIP User
ôi mấy ông này tạo file từ cái đời xp, cài máy thì loạn xà ngầu, phân lớp cũng loạn xà ngầu, font chữ cũng loạn xà ngầu như thợ đụng.
file mấy ông đấy làm chỉ có mấy ông đấy mở mà k lỗi, lúc cài lại win lỗi sặc máu k mở đc file nữa cơ. 3 font là còn nhẹ chán đấy. có lúc nó bể cả font ra thành vector hình ô vuông

Swings Onlyone

Rìu Vàng Đôi
VIP User
hơn 2 năm trước mình làm trong project app maping quy hoạch cho công ty bất động sản. mấy ông ấy bán 300 - 500k / file không, xin hiếm khi cho, 10 ông đc 1 ông tốt bụng.
bundle mua về giải nén ra kiểu gì cũng có 5 7 file mở không được hoặc mở được mà lỗi toe hết cả lên, nát như cái quần của mấy bro thợ sơn.
may sao đợt đó quen bạn Mee trong HCMC, nhờ bạn này giúp, đã thế còn k lấy tiền, nên mình tặng cái logo & intro để bạn này làm youtube

anhtuan1967

Rìu Chiến Bạc
Nếu tìm được font như vậy thì để riêng vào 1 chỗ, khi cài máy tính thì cài vào là OK hết.
Chiều nay thử hỏi con AI thì nó trả lời lung tung nhưng nó cũng không tìm được và giới thiệu sang bên đồ họa với nhóm KTS dùng Autocad.