This is a mobile optimized page that loads fast, if you want to load the real page, click this text.

Hỏi/ Thắc mắc Hỏi về dùng Esim trên Iphone 16!

vuhung10393

Búa Đá
Mình đang định lên đời Iphone 16 mới ra mắt. Được biết Esim có thể thêm được nhiều số điện thoại. Hiện tại Iphone 16 có 01 khe cắm sim vật lý và 01 Esim. Các bác, các anh em trong diễn đàn cho mình hỏi một chút:
Mình muốn sử dụng 2 số điện thoại bật Online cùng một lúc trên cùng 01 Esim thì có được không ạ? Khi không dùng đến mình có thể tắt sóng đi 01 số điện thoại có được không ạ?, Còn Sóng sánh cho Esim bật 2 số điện thoại bật Online cùng một lúc thì có ổn định không?
Vì Esim bảo mật, an toàn hơn nên mình muốn dùng 2 số điện thoại trên cùng Esim cho tiện. Mong các bác, các anh em tư vấn, chia sẻ. Em xin cảm ơn!

kdcs391

Búa Đá
VIP User
Hiện tại mình không rõ nhưng trước đây esim hỗ trợ tối đa thêm khoảng 5 số điện thoại vào nó (hiện tại có thể được nhiều hơn), nhưng chỉ có thể dùng được 1 thuê bao 1 lúc, không thể dùng nhiều.

Cho nên mới vừa có esim vừa có sim vật lý, nếu bạn muốn 2 số thì xài cả 2 cái đó.

vuhung10393

Búa Đá
Mình thấy có bài viết nói, mở được 2 thuê bao trên 1 esim được mà bạn? Còn mình chưa có máy để trải nghiệm nên cũng chưa rõ

kdcs391

Búa Đá
VIP User
Mình thấy có bài viết nói, mở được 2 thuê bao trên 1 esim được mà bạn? Còn mình chưa có máy để trải nghiệm nên cũng chưa rõ
À, mình hiểu ý bạn rồi, nãy mình hiểu nhầm ý, được nha bạn, nhưng tối đa chỉ 2 sóng 1 lúc thôi (một là 2 sóng esim, hai là 1 sóng esim 1 sóng vật lý), không thể đồng thời 2 sóng esim và 1 sóng vật lý được nhen.

Từ iPhone 13 trở lên là làm được rồi

vuhung10393

Búa Đá
Cám ơn bạn, thật đúng như vậy. Mình đã xác nhận rằng: Là Dùng Song Song online 2 Số điện thoại trên 1 Esim nhé