Hỏi/ Thắc mắc - Hỏi về CPU? | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

If possible, please support us by clicking on the advertisements.

Please add vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

Hỏi/ Thắc mắc Hỏi về CPU?

trannhat2410

Gà con
Chào các bác, tình hình là em mới mua con máy cũ, nhưng không rõ là CPU đã dùng bao nhiêu năm? có cách nào để kiểm tra không ạ, e cảm ơn các bác nhiều!

Nokia8800

Rìu Sắt
Nếu máy còn nguyên vẹn, chưa bóc tem thì có thể kiểm tra được Uptime đó bạn. Nếu win 10 thì vào Task Manager ->CPU-> Dòng cuối
Xin lỗi a e. Cái này nếu để fast statup thì ok, còn restart lại là nó reset bộ đếm CPU.

Sửa lần cuối:

tinhlskhoi

Búa Gỗ
ko hiểu ý bạn hỏi:
1 CPU ? có nhiều người vẫn chỉ 1 case vi tính là 1 CPU
1 CPU chip vi xử lý máy tính.
mình trả lời phía linh kiện máy tính:
1 trên 1 bộ case máy tính bao gồm nhiều linh kiện như: nguồn, cpu, ram, mianboad, hdd, ssd mỗi linh kiện điều có dáng tem khi mua để biết ngày mua và ngày bảo hành. cứ như thế mà check
2 case pc có 2 loại ráp từng linh kiện và do là sản xuất ráp sản 1 bộ case máy tính (asus, msi, acer, hp, del..)

malemkhoang

Rìu Chiến
ko hiểu ý bạn hỏi:
1 trên 1 bộ case máy tính bao gồm nhiều linh kiện như: nguồn, cpu, ram, mianboad, hdd, ssd mỗi linh kiện điều có dáng tem khi mua để biết ngày mua và ngày bảo hành. cứ như thế mà check
2 case pc có 2 loại ráp từng linh kiện và do là sản xuất ráp sản 1 bộ case máy tính (asus, msi, acer, hp, del..)
Ờ hé...
Dưng cơ mà máy cũ, người ta lấy CPU thay vào case, rồi lại lấy case thay vào CPU thì làm thế nào???

trannhat2410

Gà con
ko hiểu ý bạn hỏi:
À mình hỏi riêng CPU thôi, vi xử lý á bác

trannhat2410

Gà con
ko hiểu ý bạn hỏi:
máy e họ tháo hết r bác ạ, nên e mới vọc vạch tìm hiểu thêm, xem như trải nghiệm lần đầu khi mua máy cũ