Hỏi về chất lượng file nhạc khi tải bằng Tidal-Gui | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

If possible, please support us by clicking on the advertisements.

Please add vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

Hỏi về chất lượng file nhạc khi tải bằng Tidal-Gui

haidao

Búa Đá
Nhờ chia sẻ của các bác, em đã tìm cách tải được nhạc trên Tidal bằng phần mềm Tidal-gui. Tuy nhiên khi em kiểm tra chất lượng file bằng Lossless Audio Checker đều cho ra kết quả là Transcoded. Như vậy chất lượng File nhạc không còn nguyên gốc phải không ạ, vậy thì Tidal-Gui đâu còn ý nghĩa nữa ạ.

dangkitui

Búa Đá
Mình download bằng tidal-dl, thấy post của bạn nên tải Lossless Audio Checker về chạy thử thì ra kết quả như vầy
Lossless Audio Checker 2.0.7.png

Nếu kết quả như vầy là ổn thì bạn dùng tidal-dl để tải thử xem, cũng dễ sử dụng lắm.
Mà tất cả các file flac bạn tải về đều bị báo như vậy hay chỉ 1,2 album nào đó thôi?

P/S: Mình thử download 1 file trong album Best of Trường Vũ và check thử thì cũng ra Transcoded. Vậy chắc tùy album rồi. 1 số Album của mình cũng check ra Upsampled. Kiểm tra bằng Spek thì phổ nó thấp lè tè.

Sửa lần cuối:

haidao

Búa Đá
Mình download bằng tidal-dl, thấy post của bạn nên tải Lossless Audio Checker về chạy thử thì ra kết quả như vầy
Xem phần đính kèm 39989
Nếu kết quả như vầy là ổn thì bạn dùng tidal-dl để tải thử xem, cũng dễ sử dụng lắm.
Mà tất cả các file flac bạn tải về đều bị báo như vậy hay chỉ 1,2 album nào đó thôi?

P/S: Mình thử download 1 file trong album Best of Trường Vũ và check thử thì cũng ra Transcoded. Vậy chắc tùy album rồi. 1 số Album của mình cũng check ra Upsampled. Kiểm tra bằng Spek thì phổ nó thấp lè tè.
Xem phần đính kèm 39990
Tình trạng của em gần giống bác. Tùy file, 1 số File thì báo Clean, 1 số thì báo transcoded... Hóng cao nhân giải đáp

binocular222

Gà con
Tidal có một số file lossless rởm đó. Mình kiểm tra quang phổ (spectrum) bằng Spec thì thấy có nhiều file chỉ đến 16khz thôi, phần audio >16khz bị cắt hết trơn.

Me Tin Hoc

Gà con
PHẦN MỀM này xài có chính xác không các bác, vài lần mình kiểm tra bằng spec thì 2 phần mềm cho ra không giống nhau thằng này thì cho ra kết quả của cùng 1 file flac là unsample, còn thằng kia phổ lớn max tới đỉnh luôn. nên không biết là phần mềm nào đúng