Hỏi/ Thắc mắc - hỏi về 1 số thuật ngữ khi tải phần mềm trên vnz | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We don't have any banner, Flash, animation, obnoxious sound, or popup ad. We do not implement these annoying types of ads!

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

Please add https://vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

Hỏi/ Thắc mắc hỏi về 1 số thuật ngữ khi tải phần mềm trên vnz

Diablo

Búa Gỗ
repack là gì, retail là gì , portable là gì. Cụ google hân hạnh giải thích cho bạn
em tìm trên gg k có giải thích retail bác ạ, mà ngoài 3 cái em kể ra thì còn loại nào nữa k bác ?

Swings Onlyone

Rìu Vàng Đôi
VIP User
Retail là phiên bản bán lẻ cho người dùng cuối, phiên bản này thường có chức năng kiểm tra key và số máy xài chung 1 key.

OEM là phiên bản phần mềm bán với số lượng lớn cho nsx máy tính để bán kèm máy mới

Volume là phiên bản phần mềm bán cho công ty, doanh nghiệp, những đơn vị này thường có số lượng máy rất lớn nên người ta ko nhập những key khác nhau cho từng máy, thay vào đó chỉ mua 1 key và dùng cho tất cả các máy. phần mềm có volume license thường ko kiểm tra số máy xài chung 1 key.

Diablo

Búa Gỗ
Retail là phiên bản bán lẻ cho người dùng cuối, phiên bản này thường có chức năng kiểm tra key và số máy xài chung 1 key.

OEM là phiên bản phần mềm bán với số lượng lớn cho nsx máy tính để bán kèm máy mới

Volume là phiên bản phần mềm bán cho công ty, doanh nghiệp, những đơn vị này thường có số lượng máy rất lớn nên người ta ko nhập những key khác nhau cho từng máy, thay vào đó chỉ mua 1 key và dùng cho tất cả các máy. phần mềm có volume license thường ko kiểm tra số máy xài chung 1 key.
cám ơn bác nhiều ạ