[Hỏi/Thắc mắc] Xóa giấy phép trong My Kaspersky? | Page 2 | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

If possible, please support us by clicking on the advertisements.

Please add vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

[Hỏi/Thắc mắc] Xóa giấy phép trong My Kaspersky?

hieuly

Rìu Sắt Đôi
Mọi người cho hỏi là làm sao để xóa các giấy phép mình không muốn dùng nữa có trong My Kaspersky ạ?
Mình tìm mãi không thấy mục nào ghi xóa.
Có 1 cách cực đơn giản cho bạn đây:
Bạn xoá luôn My Kaspersky của bạn. Sau đó Tạo lại My Kaspersky giống My Kaspersky cũ, sau đó bạn add những lại những key bạn cần, thế là Ok.
Kết quả là bạn có TK My Kaspersky giống y như TK cũ và những KEY cần thiết, tất nhiên là những key không cần dùng đã không còn.
Chúc bạn may mắn.
Mình đã thử cách này và hiệu quả đã được chứng minh.

y5cafe

Búa Gỗ

Charles Hugo

Gà con
Mở Kapspersky > Hỗ trợ > Bấm vào chỗ Khóa giấy phép > rồi nhấn xóa > Nhập Key mới.
à bạn ơi, liệu việc xóa này có nghĩa là xóa giấy phép này khỏi máy tính của mình, hay là sẽ xóa luôn sự tồn tại của cái mã này bạn nhỉ, kiểu sau này mình muốn nhập vào một máy khác thì nó sẽ không được chẳng hạn.

truongxd54

Búa Đá
không xóa được đâu, mình thử nhiều cách rồi mà không được, thôi kệ đi thôi bạn ạ

tule71

Búa Gỗ
Đây là một cách mình làm để xóa các key không sử dụng hoặc ko hợp lệ trong tài khoản KIS:
(Lưu ý: các key còn sống thì nên lưu lại ra Notepad)

1. Trong ứng dụng KIS đang kích hoạt key mới nhất thì vào: My kaspersky xong rồi Bấm Đăng Xuất khỏi tài khoản lưu key + các key không hoạt động, hết hạn, v.v..
2. Truy cập vào trang web My Kaspersky, đăng nhập tài khoản đó. Chọn thiết lập tài khoản, chọn xóa tài khoản.
3. Mở ứng dụng KIS đang hoạt động. Vào My kaspersky, tiến hành đăng nhập với tài khoản email cũ (or email khác nếu muốn). Lúc này sẽ tiến hành tạo mới tài khoản My Kaspersky với email theo ý người sử dụng.
Các bước tiếp theo sẽ hoàn thành. Lúc này trong tài khoản My Kaspersky chỉ còn lại duy nhất 1 giấy phép (key) đang hoạt động trên ứng dụng hiện tại.

P/s: Các bác tham khảo cho ý kiến ạ. Thanks!!

sugarkim

Junior Moderator
Thành viên BQT
hệ thống nó quản lý như vậy đó. Bạn k thể active lại được đâu. Trừ khi bạn chat với đội hỗ trợ và cung cấp email mua hàng cho họ ... thì họ sẽ hỗ trợ active lại. còn không phải key chính chủ thì coi như bỏ đi k dùng được nữa thì phải. Mình vừa cài lại win và mất key 800 ngày. Ôi xót xa. Cứ tưởng đăng nhập vào my kapersky thì khi nào cài lại đăng nhập vào là có lại bản quyền cơ.
có cách nào backup lại key không nhỉ. Lần trước được cho 1 key mà vừa ham hố lên win 11 nghĩ là đã add vào tài khoảng my kaspersky thế là cài xong không kích hoạt lại được. Tiếc key và cả công của người cho nửa.

nguyenduc1234

Rìu Bạc Đôi
có cách nào backup lại key không nhỉ. Lần trước được cho 1 key mà vừa ham hố lên win 11 nghĩ là đã add vào tài khoảng my kaspersky thế là cài xong không kích hoạt lại được. Tiếc key và cả công của người cho nửa.
mình k biết bác ạ. Mình cũng mất 1 key hơn 800 ngày. hi

louislolitta

Búa Gỗ
Key xin cho thì mình nghĩ ko cần tạo TK Kis làm gì vì cái cơ bản backup key là ko đc. Cài lại mất key. Nên trừ phi bác mua. Ko thì cứ thế mà xài.