[Hỏi/Thắc mắc] Virus mã hóa tài liệu dưới định dạng ----{file@p-security.li}.2k19sys | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

If possible, please support us by clicking on the advertisements.

Please add vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

[Hỏi/Thắc mắc] Virus mã hóa tài liệu dưới định dạng ----{[email protected]}.2k19sys

lecongkcd

Gà con
EM XIN CHÀO TẤT CẢ MỌI NGƯỜI TRÊN DIỄN ĐÀN!
Ngày 30/5/2019 vừa qua, do không may cài phần em bị dính viruts mã hóa tài liệu dưới định dạng sau:
{[email protected]}.2k19sys.
Em lên mạng tìm hiểu được biết, đây là virut tống tiền dưới dạng mã hóa toàn bộ dữ liệu có trong ổ cứng!
Em viết nên đây, mong Anh/Chị và tất cả mọi người cho em lời khuyên và cách khắc phục lấy lại giữ liệu hiệu quả và kinh tế nhất!

Trân thành cảm ơn!

hoangph72

Rìu Vàng Đôi
Bạn quét Virus ở chế độ safe mode, rồi đóng gói dữ liệu, lưu trữ chờ tool giải mã của các LAB thôi, sau đó format toàn bộ ổ cứng rồi cài lại hệ điều hành.

lecongkcd

Gà con
Bạn quét Virus ở chế độ safe mode, rồi đóng gói dữ liệu, lưu trữ chờ tool giải mã của các LAB thôi, sau đó format toàn bộ ổ cứng rồi cài lại hệ điều hành.
Cảm ơn Bạn!
Hình như con này mới phát triển phải không bạn?. các chuyên gia đang tìm cách khắc phục đúng không?

Note7

Búa Đá
Bác cài phần mềm gì vậy?