Hỏi tắt đánh thức máy tính khi ngủ trên win 11 | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

If possible, please support us by clicking on the advertisements.

Please add vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

Hỏi tắt đánh thức máy tính khi ngủ trên win 11

Chi Hung

Gà con
mình đang dùng win 11 laptop hp, khi máy tính ngủ vô tình đụng nhẹ vào chuột cái là nó lại đánh thức máy tính. Các bạn cho mình hỏi có cách nào tắt hẳn đánh thức máy tính bằng chuột ko vậy, mình đã làm theo nhìu cách trên mạng rùi mà ko đc :(:(

Swings Onlyone

Rìu Vàng Đôi
VIP User
ông chuyển sang dùng chuột không dây là xong. trời ạ
sleep máy xong tắt con chuột đi

Chi Hung

Gà con
ông chuyển sang dùng chuột không dây là xong. trời ạ
sleep máy xong tắt con chuột đi
bạn chưa hiểu ý mình rùi
mình đang dùng chuột ko dây rùi, làm lâu 1 việc gì khác máy để lâu nó tự ngủ nhìu lúc chưa muốn bật máy lại nhưng đụng nhẹ chuột cái nó lại bật ý b ah. chứ đã chủ động cho nó ngủ thì mình tắt chuột rùi

moitinhdaukiss

Rìu Chiến Bạc Chấm
bạn chưa hiểu ý mình rùi
mình đang dùng chuột ko dây rùi, làm lâu 1 việc gì khác máy để lâu nó tự ngủ nhìu lúc chưa muốn bật máy lại nhưng đụng nhẹ chuột cái nó lại bật ý b ah. chứ đã chủ động cho nó ngủ thì mình tắt chuột rùi
Giải pháp hiệu quả nhất dành cho bạn, dùng tính năng "hibernate" của Windows nhé, chỉ khi nhấn nút nguồn nó mới mở lại máy, còn dùng chế độ sleep thì đụng chuột là tỉnh hiển nhiên rồi.

khue57

Búa Gỗ Đôi
Hình như khi máy không làm việc bao nhiêu phút (10 phút mặc định) thì máy sẽ chuyển sang trang thái sleep thì có cần gì mà bạn phải quan tâm -có thể đặt 1 phút- 5 h ở mục personalization -> lock screen

Chi Hung

Gà con
Hình như khi máy không làm việc bao nhiêu phút (10 phút mặc định) thì máy sẽ chuyển sang trang thái sleep thì có cần gì mà bạn phải quan tâm -có thể đặt 1 phút- 5 h ở mục personalization -> lock screen
ý mình là muốn tắt hẳn đánh thức bằng chuột bạn ah

Swings Onlyone

Rìu Vàng Đôi
VIP User
bạn chưa hiểu ý mình rùi
có vụ sleep máy xong tắt chuột mà đụng vào chuột cái nó mở lên lại nữa {amazed}

sathiha978

Búa Gỗ
mình đang dùng win 11 laptop hp, khi máy tính ngủ vô tình đụng nhẹ vào chuột cái là nó lại đánh thức máy tính. Các bạn cho mình hỏi có cách nào tắt hẳn đánh thức máy tính bằng chuột ko vậy, mình đã làm theo nhìu cách trên mạng rùi mà ko đc :(:(
mình nghĩ bác đang nhầm giữa "turn off the display" và " sleep" vì khi máy "turn off the display" bác đụng chuột nó hiện màn hình là bình thường còn khi đã sleep thì bác đụng đập chuột luôn nó củng ko lên phải bấm nut nguồn nó mới lên. Giải pháp ở đây bác có thể vào control panel > power options > Choose when to turn off the display > sau đó chọn thời gian để máy sleep thấp nhất như hình dưới đây rồi bác đợi 2p xem chuột còn hoạt động ko ?

guest11

Rìu Chiến Chấm

Cách bác @sec0 chỉ dẫn đúng trong trường hợp chuột dùng có dây.
Còn chuột không dây phải vào Device Manager, Human Interface Device, sau đó vào USB Input Device, (hoặc/và) (nếu dùng chuột hiệu Logitech) Logitech USB Input Device, chọn Power Management, và xóa bỏ ô "Allow the computer......"

Sửa lần cuối:

Chi Hung

Gà con
Cách bác @sec0 chỉ dẫn đúng trong trường hợp chuột dùng có dây.
Còn chuột không dây phải vào Device Manager, Human Interface Device, sau đó vào USB Input Device, (hoặc/và) (nếu dùng chuột hiệu Logitech) Logitech USB Input Device, chọn Power Management, và xóa bỏ ô "Allow the computer......"
mình dung chuột Logitech mà vào ko thấy có mục Logitech USB Input Device nhỉ