Hỏi/ Thắc mắc - Hỏi phần mềm tạo bộ cài đặt | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

If possible, please support us by clicking on the advertisements.

Please add vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

Hỏi/ Thắc mắc Hỏi phần mềm tạo bộ cài đặt

Doan Lam

Coordinator
Thành viên BQT
Tình hình là mình được một bạn đặt hàng việt hóa phần mềm, phần việt hóa đã hoàn thành. Nhưng theo yêu cầu bạn ấy muốn mình gom các file việt hóa (là các file có phần mở rộng là .dll) thành một file setup để cài trên máy đảm bảo tính bảo mật ( như bạn ấy nói) mà phần sử dụng phần mềm nào để tạo file setup mình chưa thử bao giờ. Đã lên mạng và tìm hiểu nhưng về cơ bản không thành công. Mình viết bài này mong được sự hỗ trợ của anh em về việc sử dụng phần mềm nào để tạo bộ cài đặt chuẩn nhất (chú ý các file là cài đè lên file gốc trong phần mềm). Cảm ơn các bạn nhiều.

Dakkaris

Rìu Vàng
SDL Passolo
InstallMate

Sửa lần cuối:

Doan Lam

Coordinator
Thành viên BQT
Cách đơn giản nhất là anh tạo 1 file .bat để nó copy đè các file đó vào folder đích. File .bat + các file dll anh gôm vào thành file .exe bằng phần mềm này: Bat To Exe Converter
Chưa dùng file .bat bao giờ, bạn có thể giúp mình code không? Cảm ơn bạn nhiều.