Hỏi/ Thắc mắc - Hỏi khi sử dụng OpenVPN trên win10 | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

If possible, please support us by clicking on the advertisements.

Please add vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

Hỏi/ Thắc mắc Hỏi khi sử dụng OpenVPN trên win10

newguy999

Rìu Sắt Đôi
Hi mọi người,
Hiện tại mình thử dùng OpenVPN, tải file config về dùng thì thấy không được nhanh nhưng lại ổn định hơn là dùng key share expressvpn trên mạng, vì hay bị sign out/ block.
Tuy nhiên có 2 vấn đề muốn nhờ các bác chỉ giúp:
1. Em openvpn sử dụng file config Mỹ US. Trên chrome thì oke hết, check ip đã ra mỹ, xem thử link disney plus thì có hiện (như ảnh). Nhưng trên edge thì check ip vẫn là VN và vào trang disney plus thì không được. NHƯNG ĐẶC BIỆT LÀ check ip cả chrome và edge lại ra cùng 1 IP?!
Em up 4 ảnh, 2 ảnh đầu trên chrome, 2 ảnh sau trên edge.
Em biết cái tunnel split khi cài phần mềm nordvpn hoặc expressvpn tuy nhiên cái này là openvpn, nó không có tính năng đó. Mà máy em cũng gỡ sạch cách phần mềm vpn khác, chỉ còn mỗi openvpn thôi.

2. Khi sử dụng Openvpn tự động lưu log, có cách nào disable nó luôn ko các bác?
Thanks.

nhoxboy2010

Rìu Sắt Đôi
Mở file config ovpn lên thêm dòng này vào: block-outside-dns
Mục đích là để block hết dns khác, chỉ cho dns của vpn đi qua thôi.

Tắt log thì chỉnh "verb 1" trong file config thành "verb 0"

newguy999

Rìu Sắt Đôi
Mở file config ovpn lên thêm dòng này vào: block-outside-dns
Mục đích là để block hết dns khác, chỉ cho dns của vpn đi qua thôi.

Tắt log thì chỉnh "verb 1" trong file config thành "verb 0"
Thanks bác. Bác nói em mới nhớ đến đã từng đọc đâu đó cái block dns này trên win10
Mã:
https://support.nordvpn.com/Connectivity/Windows/1047409832/How-to-set-up-manual-connection-on-Windows-7-and-above.htm
Cái verb 1 thì em tìm chỉ có verb 3 bác ạ. Có đổi verb 3 thành verb 0 không bác?

nhoxboy2010

Rìu Sắt Đôi
Thanks bác. Bác nói em mới nhớ đến đã từng đọc đâu đó cái block dns này trên win10
Mã:
https://support.nordvpn.com/Connectivity/Windows/1047409832/How-to-set-up-manual-connection-on-Windows-7-and-above.htm
Cái verb 1 thì em tìm chỉ có verb 3 bác ạ. Có đổi verb 3 thành verb 0 không bác?

Được bạn, cái option verb này để chỉnh lượng thông tin debug được in ra. Set 0 là khỏi in thông tin gì hết.