Hỏi/ Thắc mắc - Hỏi địa chỉ sửa lại ổ cắm ssd di động bị hư?- khu vực hcm | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

If possible, please support us by clicking on the advertisements.

Please add vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

Hỏi/ Thắc mắc Hỏi địa chỉ sửa lại ổ cắm ssd di động bị hư?- khu vực hcm

Kktan

Gà con

Mọi người cho mình hỏi đầu cắm này tên gì vậy?( Nó nằm trong ổ cứng ssd di động)
Hoặc ai biết nơi hàn cổng này cho mình xin địa chỉ?
Xin cảm ơn mọi người!

Kktan

Gà con
nó là cổng micro usb 3.0, nhìn thấy nát quá mua mới cho rồi, một box từ 130k đổ lại thôi, như mình vừa mua box orico chưa tới 90k
Của mình là ổ cứng ssd di động 128g mua hơn 1 triệu bạn à

Attachments

67.9 KB · Lượt xem: 35

pthinh145

Rìu Chiến
loại này nhỏ gọn nhưng mắc nhỉ, với cái giá hơn 1tr đó mua đc 1 ổ ssd 256gb hoặc 500gb với box vẫn còn dư
nếu bác tháo ra mà chỉ có bản mạch thì chịu, chúc bác sớm tìm được chỗ sửa nhưng bác nên để thông tin khu vực vào

ducminhle

Gà con

Giờ kiếm được chỗ sửa hơi khó, ổ cứng có dữ liệu thì cố gắng cứu chứ không mua ổ khác bác ạ. Giờ đồ điện tử nó làm nhỏ nhỏ khó sửa lắm, chưa kể đồ thay cũng khó mua để mà sửa.

Bim Sponges

Rìu Vàng
Biết là tiền nhiều cũng tiếc mà sao lúc xài bác không nhẹ tay, nâng niu và giữ gìn cho em nó. Giờ nát bét như vậy khó sửa lắm, nếu có cũng ít người biết, chưa kể bên trong ổ cứng chắc còn dữ liệu quan trọng. Mong bác tìm được nơi sửa.

tamthangia

Rìu Vàng Đôi
Ssd di động của bạn dùng ssd loại gì ? Ổ ssd dạng ổ 2,5" thì bạn mua cái box ( vỏ ) có 90k , cắm ổ ssd qua là xài .
Còn nếu dạng chip dán liền mạch thì bắt buộc phải làm rồi . chân usb 3.0 này tiệm điện thoại có , vì con galaxy s5 trc của tui xài chân này, tiệm vi tính họ ko sửa đâu , tiệm đt hên xui , ít nhất phải có chân . chân kia bong mạch rồi , có hàn thì cũng chỉ lấy dữ liệu ra rồi bỏ ổ , box cắm ra cắm vào nhiều ko dc đâu.

Nhìn hình dưới ổ này chắc ssd 2,5" rồi , ra tiệm laptop bảo họ bán cho cái box nha , box là cái vỏ chứ ko phải ssd box hay hdd box , vì chúng đã thêm chữ đằng trc , là có ruột , chả đắt

tigerbeer400

Rìu Sắt Đôi
- Mình chưa thấy cái ssd nào có cái chân cắm như vậy cả, theo hình bạn top cung cấp thì cái đó là ssd 2.5 rồi. tháo ra hết, mua box mới đi bạn. cái box hịn hịn 1 tý.

duonglinh2

Rìu Bạc
chân cắm này là chân cắm của box mà làm gì có ssd chân cắm như vậy

Kktan

Gà con
- Mình chưa thấy cái ssd nào có cái chân cắm như vậy cả, theo hình bạn top cung cấp thì cái đó là ssd 2.5 rồi. tháo ra hết, mua box mới đi bạn. cái box hịn hịn 1 tý.
Ổ cứng này là ổ ssd di động giống như usb flash nhe bạn, ko phải ổ 2.5 mua box gắn vô đâu.

Kktan

Gà con
Ssd di động của bạn dùng ssd loại gì ? Ổ ssd dạng ổ 2,5" thì bạn mua cái box ( vỏ ) có 90k , cắm ổ ssd qua là xài .
Còn nếu dạng chip dán liền mạch thì bắt buộc phải làm rồi . chân usb 3.0 này tiệm điện thoại có , vì con galaxy s5 trc của tui xài chân này, tiệm vi tính họ ko sửa đâu , tiệm đt hên xui , ít nhất phải có chân . chân kia bong mạch rồi , có hàn thì cũng chỉ lấy dữ liệu ra rồi bỏ ổ , box cắm ra cắm vào nhiều ko dc đâu.

Nhìn hình dưới ổ này chắc ssd 2,5" rồi , ra tiệm laptop bảo họ bán cho cái box nha , box là cái vỏ chứ ko phải ssd box hay hdd box , vì chúng đã thêm chữ đằng trc , là có ruột , chả đắt
Đúng rồi bạn chân liền mạch vì nó là ổ di động. Do dùng 1 thời gian nó lõng lẻo nên mình bẻ ra, định mua đầu mới về hàn lại.

tamthangia

Rìu Vàng Đôi
Bẻ ra là bong mạch rồi bạn . muốn thay thì phải mang thợ hoặc có đồ , khò ra mới ko bị hỏng mạch

tigerbeer400

Rìu Sắt Đôi
Ổ cứng này là ổ ssd di động giống như usb flash nhe bạn, ko phải ổ 2.5 mua box gắn vô đâu.
Vậy là gãy chân mạch rồi, ra tiệm điện tử nào, coi xả chân hàn cũ ra, hàn lại cái mới vào được hk bạn. nhớ mua cùng loại đầu nhá

dragonking91

Rìu Chiến
Mấy bác bàn lùi k thế, gãy có cái cổng kết nối mà lo quá xá, hàn khéo là được.
box dạng 2.5 nhưng chưa chắc ssd 2.5
gỡ ssd ra gắn box khác là mất hết dữ liệu
Chủ thớt gửi hình gì mà bắt mn like thế, hài hước thật đấy

Duc0508

Gà con
Tài khoản bị khóa
cái này là chân cắm của box ngoài , bác mua box khác mà cắm cũng rẻ thôi bác ạ