Hỏi/ Thắc mắc - Hỏi đáp về việc bị chặn wifi? | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

If possible, please support us by clicking on the advertisements.

Please add vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

Hỏi/ Thắc mắc Hỏi đáp về việc bị chặn wifi?

Các bác cho em hỏi chút
Hiện tại em đang ở Nhật
Ở アパート 5 người một phòng dùng chung Wifi
Nói thật là cũng k hợp nhau lắm vì mỗi người một tỉnh
Gần đây Điện thoại của em có hiện tượng lag
Chỉ có thể sử dụng được Youtube ngoài ra vào web
Chơi game đều không được
Em dùng iphone 6 plus ios 12
Em có để ý
Là có một người cùng phòng cứ mỗi lần ng ta về nhà sử dụng đt là y rằng máy mình mất mạng không thể gọi được messenger cho gia đình không vào được mạng
Rất nhiều lần như thế rồi
Ng này và em nói thật là cũng k ưa gì nhau
Nhìn nhau là ghét
Em muốn hỏi liệu có khả năng họ can thiệp vào model để hạn chế tốc độ truy cập của mình không
Vì khoản này có vẻ họ cũng thông thạo lắm
Có cách nào để biết hay không
Em đã lên mạng tìm hiểu nhiều nhưng không có kết quả
Nhiều lần em gọi nhà mạng đến sửa thì họ nói model bình thường
Và lúc đó máy em có thể truy cập mạng ngon lành
Sau vài hôm là lại bị
Mong được sự giúp đỡ của các thánh
ありがとう?

tamthangia

Rìu Vàng Đôi
Bảo cái gì giờ . ông gọi cho thằng nhà mạng , bảo n xuống reset hộ cái modem , đổi mật khẩu truy cập modem đi . còn cũng ko loại trừ thằng kia nó dùng tool cắt nét .

strancongtu2

Búa Gỗ Đôi
Login vào moderm còn cần user/pass nữa. Tốt nhất nên gọi nhà mạng nhờ nó reset lại với đặt pass mới, chỉ bạn biết được rồi :D. Còn tự mò sẽ khó vì đơn giản là kiến thức mảng này họ tốt hơn.

moitinhdaukiss

Rìu Chiến Bạc Chấm
1/ Kiểm tra trong modem của bạn xem MAC điện thoại của bạn có bị nằm trong danh sách chặn hay không?
2/ Có thể họ dùng tools Net cut để block truy cập Internet của bạn, nhưng ko phải dòng điện thoại nào cũng áp dụng được.
3/ Nên đổi hẳn pass truy cập Modem hoặc Wifi, chỉ 1 người giữ (chính bạn).

iuminhtriit

Thích mượn tiền và hay quên
Bạn canh lúc người đó ngủ, bạn qua nằm kế bên, ôm hôn các kiểu, có thể sẽ hết bị tình trạng như vậy!

gonzo1982

Búa Gỗ
Cách tốt nhất chắc chỉ có nói chuyện thẳng thắn với ng bạn đấy thôi bác à.
Em có qua bên Nhật một thời gian, thì mạng mẽo bên đấy cực kì ngon và nhanh nữa. Chậm như bác tả chắc chắn là có vấn đề rồi

hntrhau

Gà con
Kéo đường truyền riêng hoặc qua bên anh hàng xóm đề cập share tiền dùng chung đi bác

vanthanh1320

Búa Gỗ
Cái này là bạn bị giới hạn băng thông mạng rồi, ko biết con modem bạn đang sử dụng là loại gì?. Chụp cái mã lên xem bạn, hay modem mặc định nhà mạng nó cấp cho vậy.

chuixoixa

Rìu Bạc
có mùi dùng tool netcut rồi! Laptop mình có anti netcut thì đối phương không làm gì được, còn với điện thoại mình bó tay do không rành cách chống trên điện thoại.

tomi123456

Gà con
Các bác cho em hỏi chút
Hiện tại em đang ở Nhật
Ở アパート 5 người một phòng dùng chung Wifi
Nói thật là cũng k hợp nhau lắm vì mỗi người một tỉnh
Gần đây Điện thoại của em có hiện tượng lag
Chỉ có thể sử dụng được Youtube ngoài ra vào web
Chơi game đều không được
Em dùng iphone 6 plus ios 12
Em có để ý
Là có một người cùng phòng cứ mỗi lần ng ta về nhà sử dụng đt là y rằng máy mình mất mạng không thể gọi được messenger cho gia đình không vào được mạng
Rất nhiều lần như thế rồi
Ng này và em nói thật là cũng k ưa gì nhau
Nhìn nhau là ghét
Em muốn hỏi liệu có khả năng họ can thiệp vào model để hạn chế tốc độ truy cập của mình không
Vì khoản này có vẻ họ cũng thông thạo lắm
Có cách nào để biết hay không
Em đã lên mạng tìm hiểu nhiều nhưng không có kết quả
Nhiều lần em gọi nhà mạng đến sửa thì họ nói model bình thường
Và lúc đó máy em có thể truy cập mạng ngon lành
Sau vài hôm là lại bị
Mong được sự giúp đỡ của các thánh
ありがとう?

theo mình thì bạn nên đổi chỗ ở khác thì tốt hơn, chứ vậy ở mệt lắm

LuanPhamT

Búa Đá Đôi
có thể bạn kia xấu tính.
1. ai có pass quản lý cái modem thì có thể hạn chế được tốc độ mạng của từng thiết bị, quản lý theo MAC hoặc local IP.
2. Có thể chặn loại dịch vụ mà người đó muốn với từng thiết bị cụ thể, ví dụ chỉ cho bạn xem youtube, lướt web, mà không chơi game được (lọc theo IP của server game) vì bạn ks mạng hoặc đánh hay hơn ông kia, nên ông ta ghét, còn những người khác trong phòng thì bình thường, nên bạn sẽ nghĩ là máy bạn có vấn đề. Và nhiều loại dịch vụ khác nữa.
Cái này nên khéo léo, cẩn thận lòng người bạn nhé. Đi xa không khéo bị hại không cách này thì cách khác.
Nghĩ mà chán thật. Xưa mình đi xa nhà học, ráng ăn mì gói để ở trọ một mình cho khỏe, chứ mấy tháng đầu ở chung, mất đủ thứ, bị đủ thứ chuyện cũng không dám mở miệng. Ở quê quen, đi xa chủ quan quá, thành ra vô tư đâu nghĩ chung 1 phòng mà lại làm này làm kia với nhau.

LuanPhamT

Búa Đá Đôi
Bạn canh lúc người đó ngủ, bạn qua nằm kế bên, ôm hôn các kiểu, có thể sẽ hết bị tình trạng như vậy!
lạy cụ, lúc đó thương quá, quản lý chặt chẽ hơn, ông kia lại lên đây nhờ tư vấn tình cảnh éo le lại khổ.