Hỏi đáp về Edge (Làm thế nào để cài đặt Internet Explorer mode pages cho Windows 7 X64) | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

If possible, please support us by clicking on the advertisements.

Please add vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

Hỏi đáp về Edge (Làm thế nào để cài đặt Internet Explorer mode pages cho Windows 7 X64)

RealGamer

Gà con
Chào mọi người!
Tình hình là ngày 15/06/2022 IE11 không còn được Microsoft hỗ trợ. Trước đây phần mềm bên cty em đang sử dụng trên IE11 giờ chuyển qua Edge nhưng Windows 7 thì không có phần Internet Explorer mode pages mong mọi người hỗ trợ em. Em đã tìm rất nhiều trang nhưng vẫn không có trang nào hỗ trợ về phần này. Hoặc có ai biết cài bản Update Windows 7 nào mở rộng phần này cho em xin với ạ.

quocdungit87

Rìu Chiến Bạc Chấm
nâng win lên bạn :)
chuẩn rồi
Chào mọi người!
Tình hình là ngày 15/06/2022 IE11 không còn được Microsoft hỗ trợ. Trước đây phần mềm bên cty em đang sử dụng trên IE11 giờ chuyển qua Edge nhưng Windows 7 thì không có phần Internet Explorer mode pages mong mọi người hỗ trợ em. Em đã tìm rất nhiều trang nhưng vẫn không có trang nào hỗ trợ về phần này. Hoặc có ai biết cài bản Update Windows 7 nào mở rộng phần này cho em xin với ạ.
cái này chỉ sử dụng cho win 10 trở lên thôi, microsoft có ghi rõ luôn rồi bạn

RealGamer

Gà con
nâng win lên bạn :)
Nâng Win lên thì 1 số phần mềm chuyên dụng chạy từ Win7 trở xuống sẽ không hoạt động bạn à.

RealGamer

Gà con
chuẩn rồi

cái này chỉ sử dụng cho win 10 trở lên thôi, microsoft có ghi rõ luôn rồi bạn
Cám ơn bạn. Vì bên mình còn 1 số phần mềm chuyên dụng chỉ chạy trên nền tảng win7 dẫn đến việc nâng cấp win10 gặp trục trặc.

moitinhdaukiss

Rìu Chiến Bạc Chấm
Bạn có thể nói rõ hơn xíu được không? Nếu có hướng dẫn thì còn tốt hơn nữa. Cám ơn bạn.
Link thêm extension IE cho Chrome và Edge đây,

hoặc bạn có thể bật trực tiếp chức năng "Reload in Internet Explore Mode" trong Edge cũng được.

RealGamer

Gà con

hoặc bạn có thể bật trực tiếp chức năng "Reload in Internet Explore Mode" trong Edge cũng được.

Reload in Internet Explorer mode chỉ có ở trên Windows 10 Edge thôi bạn còn Windows 7 Edge thì không có bạn ơi.

RealGamer

Gà con

Nhưng cũng cám ơn bạn nhiều nha vì đã cho mình thêm ý tưởng sử dụng IE Tab

ghost_tuyen

Rìu Vàng
Bạn có thể nói rõ hơn xíu được không? Nếu có hướng dẫn thì còn tốt hơn nữa. Cám ơn bạn.
Bạn dùng edge để truy cập vào đường dẫn này

Để cài đặt add-on có tên là ietab cho edge. addon này có tác dụng là chạy bất kỳ 1 trang web nào dưới môi trường của internet explorer nên sẽ phù hợp với bạn.