[Hỏi] CD fuzzy trên linux | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

If possible, please support us by clicking on the advertisements.

Please add vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

[Hỏi] CD fuzzy trên linux

giangm9

Búa Gỗ
Có cách nào cd vào các thư mục sâu một cách fuzzy không ạ, giống như cd kết hợp với fzf ý, hoặc cái gì đó tương tự
[edit]
https://github.com/junegunn/fzf
fzf là 1 cái tool tìm file theo kiểu fuzzy, gõ với độ chính xác nhất định là nó sẽ tìm file ra
cd là lệnh đổi thư mục
em định hỏi có cách nào kết hợp 1 thằng với nhau được không

Sửa lần cuối:

Toby Vu

Búa Gỗ Đôi
Theo mình thấy kết hợp 2 thứ này trong 1 câu lệnh thì là không thể. Vì theo mình hiểu bạn chạy 2 tác vụ, 1 là tìm lọc kết quả với fuzzy, 2 là cd đến đường dẫn kết quả trả về. Với commnd nếu chạy 2 hoặc nhiều lệnh có thể sử dụng &&. tuy nhiên kết quả trả về là 1 biến ngẫu nhiên không cụ thể mà trên command lại không hỗ trợ trực tiêp việc đặt biến này.

Nếu là 1 thao tác lặp lại cố định thường xuyên thì bạn có thể tạo file scripts cho nó chạy. Tầm hiểu biết của mình chỉ có vậy. Không biết có cao thủ nào có thể làm được không.

Sửa lần cuối:

giangm9

Búa Gỗ
vâng vì biết là không thể nên em mới hỏi,hỏi xem là có cái nào có tính năng của 2 cái đó chứ k phải là hỏi cách kết hợp 2 lệnh đó, fzf chỉ tìm file thôi, chứ k tìm thư mục

Hinun97

Ở đâu khó có Hinun
Thành viên BQT
vâng vì biết là không thể nên em mới hỏi,hỏi xem là có cái nào có tính năng của 2 cái đó chứ k phải là hỏi cách kết hợp 2 lệnh đó, fzf chỉ tìm file thôi, chứ k tìm thư mục
Bạn mô tả chi tiết xíu mục đích bạn cần là gì và cho demo thông tin. Mình viết shell cho.

giangm9

Búa Gỗ
Bạn mô tả chi tiết xíu mục đích bạn cần là gì và cho demo thông tin. Mình viết shell cho.
ví dụ em gõ
cd
thì nó hiện ra cái giống như khi em gõ fzf

nhưng nó chỉ có thư mục thôi, k phải file
tiếp đó là em gõ tên thư mục, gõ fuzzy, tức là gõ tên na ná thôi,
enter, cd đến thư mục đó