This is a mobile optimized page that loads fast, if you want to load the real page, click this text.

Hỏi/ Thắc mắc Hỏi cách updates tv box m8s

Không biết là bài đăng của mình có đúng box không, nếu không thì ad di chuyển sang đúng box giúp mình nha, thanks ad.

Chào các bạn, chú mình có mua lại 1 cái tv box m8s từ người quen nên không có vỏ hộp. Chức năng updates của tv box không hoạt động nên mình có lên mạng xem thì thấy tv box m8s xài chip s812 có thể updates lên android 5.1.1.
https://chinagadgetsreviews.com/download-android-lollipop-5-1-1-firmware-m8s-tv-box.html

Download Android Lollipop 5.1.1 firmware for M8S TV Box «

Free unboxing for your device!
chinagadgetsreviews.com
mình có tải app xem thông tin của tv box thì thấy rằng tv box của mình dùng chip amlogic meson8 aml8726-m8 chứ không phải s812 và mình tải khoản 4, 5 app để đối chiếu và các app đều ra cùng 1 kết quả là chip amlogic meson8. Đây là thông tin về tv box của mình.

mình cũng có tìm hiểu thì thấy là amlogic meson8 là chip s802 còn amlogic meson8m2 mới là chip s812

link gốc http://events17.linuxfoundation.org/sites/events/files/slides/elcna-2017-amlogic.pdf

nên không biết có phải tv box của mình bị cửa hàng tráo vỏ bên ngoài không? vậy cho mình hỏi làm sao để updates tv box của mình?

nhoxboy2010

Rìu Sắt Đôi
Con của bạn là bản cũ. 2 con s802 với s812 cùng họ nên devicetree chắc cũng tương tự 7-80%, bạn cứ flash firmware s812 vào xem.

hoabattu1287

Rìu Chiến Bạc
Nếu bác không vội thì ngày mai thứ 2.

Bạn contach với bên hiếu hiền nhờ anh em kỹ thuật họ hộ trợ phim que với cài đặt cho nhanh.

Giờ tự úp cũng được mà lỗi tả gì cũng phải fix.

Đây là thông tin mình gửi bạn.

Chi Nhánh Quận 10. Hiếu Hiền Box​

1A Bắc Hải, Phường 15, Quận 10, TP HCM
Xem bản đồ - Chỉ đường
0919.411.013

Giờ làm việc: Thứ 2 - Thứ 7 từ 8:30 đến 20:30
Chủ nhật: 9:00 đến 18:00

XuxiLady

Rìu Bạc Đôi
Nếu thiết bị của bạn hoạt động bình thường thì mình khuyên không nên nâng cấp firmware. Những Android TV Box của Trung Quốc như này này bên nhà sản xuất không hỗ trợ cập nhật phần mềm đâu, những bản firmware nâng cấp thường là cộng đồng họ tự build và không phải loại nào cũng được, up linh tinh thì dễ tèo lắm. Link bạn gửi mình đọc phần bình luận thì thấy nhiều người báo lại là upgrade xong lỗi điều khiển, không nhận đủ RAM kìa.

thanhchaua6

Gà con
Bạn nên mở hộp ra kiểm trả coi mã board là gì, chứ còn m8s này có cả trăm dòng khác nhau. Nếu mã board là M8 V8_1 20151408 thì mình có rom 5.1.1 cho nó, chạy cũng ổn

tanphat1m

Gà con
Mình đang cần rom 5.1.1 của M8S này, đúng mã board luôn, đã up nhiều rom khác nhau nhưng chưa lần nào thành công, đành phải back lại gốc 4.4.2.