Hỏi/ Thắc mắc - Hỏi cách up từ rom Miui sang rom thuần | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

If possible, please support us by clicking on the advertisements.

Please add vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

Hỏi/ Thắc mắc Hỏi cách up từ rom Miui sang rom thuần

Duy Tu

Búa Gỗ Đôi
Chào toàn thể ae vnzom, mình có con redmi note 7 pro, hiện đang dùng chạy rom miui china bản 11.0.3.0 pin rất ok, muốn đổi gió sang dùng rom thuần trải nghiệm nhưng có up thử lỗi tùm lum, bác nào biết cách up từ miui qa rom thuần ko lỗi chỉ giáo cho mình với, mình thích rom evolution tùy biến nhiều, nhưng pin cảm giác ko dc ngon, ko biết có cách nào để pin ok hơn ko bác nào biết chia sẻ kinh nghiệm cho mình, thank các bác rất nhiều ????

Đại Chúa Tể

Rìu Bạc
Nếu máy bạn đã unlock bootloader rồi thì có thể tham khảo:
  • Xiaumi.EU
  • Mi Room
  • Mi-globe
  • Masik
Cá nhân mình đang sử dụng Masik, sử dụng mượt và ok. Bạn có thể tham khảo tại ==>đây<== .
P/S: muốn sử dụng pin trâu thì bật chế độ tiết kiệm pin lên là khác bọt liền :D

Duy Tu

Búa Gỗ Đôi
Lúc nào t cũng bật tkp vì chỉ lướt web ko game nên ko sợ ảnh hưởng hiệu năng, chỉ băn khoăn lúc flash, wipe, fomat ko đúng trình tự là mất phân vùng, bay mất file cài rom các thứ lại phải up lại rom bằng miflash rất mất thời gian, t chưa rành nên up hay mất phân vùng, treo logo, lỗi ero 7 ...

Duy Tu

Búa Gỗ Đôi
Nếu máy bạn đã unlock bootloader rồi thì có thể tham khảo:
  • Xiaumi.EU
  • Mi Room
  • Mi-globe
  • Masik
Cá nhân mình đang sử dụng Masik, sử dụng mượt và ok. Bạn có thể tham khảo tại ==>đây<== .
P/S: muốn sử dụng pin trâu thì bật chế độ tiết kiệm pin lên là khác bọt liền :D
Cho m hỏi rom masik đấy có cử chỉ full màn ko hay điều hướng là phím ảo, mình có up rom Lineage OS rom thì nhẹ, mượt nhưng cử chỉ nửa nạc nửa mỡ , back , home là ảo, đa nhiệm full màn, nản ?

Đại Chúa Tể

Rìu Bạc
Cho m hỏi rom masik đấy có cử chỉ full màn ko hay điều hướng là phím ảo, mình có up rom Lineage OS rom thì nhẹ, mượt nhưng cử chỉ nửa nạc nửa mỡ , back , home là ảo, đa nhiệm full màn, nản ?
Mình không xài Note 7 nên không biết ntn. Mình đang xài K20 Pro, bản này mod trên nền Firmware chính thức, chỉnh sửa tối ưu lại thôi. Bạn nên trải nghiệm thực tế mới biết được.

tamthangia

Rìu Vàng Đôi
Rom aosp tất nhiên nhẹ nhưng về khoản các tính năng n sẽ ko bằng miui dc , vốn vậy rồi ko hơn dc .
Còn rom ổn định thì bạn lựa chọn eu hoặc masik , miroom đã ngừng phát triển rồi

Duy Tu

Búa Gỗ Đôi
Rom aosp tất nhiên nhẹ nhưng về khoản các tính năng n sẽ ko bằng miui dc , vốn vậy rồi ko hơn dc .
Còn rom ổn định thì bạn lựa chọn eu hoặc masik , miroom đã ngừng phát triển rồi
b hướng dẫn mình cách up ko lõi dc hok, {bad_smelly}

sky0912

Búa Gỗ
Trc tiên unlock bootloader trc đã, rồi tính tiếp, thường thì hay flash rom qua recovery(twrp) chủ yếu, rom cook vẫn ăn pin hơn stock.

Duy Tu

Búa Gỗ Đôi
Trc tiên unlock bootloader trc đã, rồi tính tiếp, thường thì hay flash rom qua recovery(twrp) chủ yếu, rom cook vẫn ăn pin hơn stock.
t cài rom thuần EvolutionX rùi, mà hao pin lại về miui, nhưng llucs up rom hay bị lỗi mất phân vùng do mình wipe, fomat ko đúng trình tự bay sạch cả system lại phải flash lại rom bằng miflash, nên t muốn hỏi là lúc up rom bằng twrp thì thực hiện những bước j để ko bị lỗi

tamthangia

Rìu Vàng Đôi
Up rom sạch thì bạn wipe cache- davik cache- system - data . trong phần advanced wipe thì format data , lúc đó bộ nhớ máy coi như sạch sẽ , rồi bạn cài rom từ thẻ nhớ . riêng rom thuần để tìm dc 1 bản hợp với mình cũng phải thử kha khá rom mới chọn dc

tamthangia

Rìu Vàng Đôi
Pin tốt hay ko cũng cả do kernel nữa , bạn thử đổi kernel hỗ trợ rom thuần xem :)