Hỏi/ Thắc mắc - Hỏi cách dùng Softether VPN chỉ cho riêng app cố định | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

If possible, please support us by clicking on the advertisements.

Please add vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

Hỏi/ Thắc mắc Hỏi cách dùng Softether VPN chỉ cho riêng app cố định

vinhtruyen92

Rìu Vàng
Hi mọi người.
Tình hình là làm online ở nhà, nên mình phải cài Softether VPN để có thể sử dụng phần mềm nội bộ công ty.
Mình cũng từng cài Nordvpn trên laptop thì thấy setting có lựa chọn chỉ cài vpn cho 1 ứng dụng nào đó. Ví dụ như chỉ muốn cài Nordvpn cho Chrome thôi, phần còn lại của laptop như Zalo, skype, .... vẫn dùng ip thật từ nhà cung cấp mạng.
Vậy mình thắc mắc là Softether vpn có cách nào cài chỉ vpn cho 1 vài app chỉ định được ko? Nếu được thì mình sẽ chỉ cài softether vpn này cho phần mềm công ty thôi, còn lại chrome/zalo/skype...mình dùng mặc định của nhà mạng cho vừa nhanh, vừa ko sợ nhỡ có ai đó soi dữ liêu. hehe. Thanks.
P/s: mình thử mò setting của Softether thì chưa thấy.
Ảnh minh họa.

vinhtruyen92

Rìu Vàng
Cấu hình cho từng apps thì chưa thấy có cấu hình đó đâu bạn. Họ chỉ tập trung vào chung toàn bộ system thôi
tks bác. Như nordvpn thì được. Dùng vpn của công ty này thì nếu IT họ thích vọc chắc họ soi được hết @@ mà softether vpn thì IT cài nên ko có lựa chọn khác bác ah.

Xin bác thớt hướng dẫn em cấu hình cái softether vpn (vpngate) này để vượt qua được tường lửa của wifi cty với ạ, máy của cty IT họ phân quyền chỉ cho dùng mạng nội bộ truy cập hệ thống MES, trong khi các máy khác của các bộ phận khác họ dùng cái softether này vào mạng ầm ầm