Hỏi/ Thắc mắc - Hỏi cách đồng bộ Edge mà account không liên quan đến Windows hello | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

If possible, please support us by clicking on the advertisements.

Please add vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

Hỏi/ Thắc mắc Hỏi cách đồng bộ Edge mà account không liên quan đến Windows hello

newguy999

Rìu Sắt Đôi
Hi mn, mình thích dùng Edge hơn Chrome nhưng gặp 1 vấn đề như sau, nhờ mn hướng dẫn:
Mình có máy ở nhà, dùng account Microsoft chính là nick 1.
Ở cty mình dùng nick phụ là nick 2. Nhưng mình muốn đồng bộ bookmark giữa máy cá nhân và máy cơ quan. Mình thử chỉ đăng nhập nick 1 trên Edge máy cơ quan thì nó lại tự động lưu vào chỗ Setting/ Home/ Email and Accounts. chứ nó không hề cho đăng nhập riêng rẽ như trên chrome. Mà mình lại ko muốn nick 1 chính đó lưu trữ tại máy cơ quan.
Có cách nào khắc phục ko mọi ng? thanks.
p/s: ảnh này là ảnh khi mình đăng nhập nick 1 vào máy cơ quan.

Sửa lần cuối:

ghost_tuyen

Rìu Vàng
cũng chung thắc mắc giống bạn, mình thấy hình như chỉ cần là acc Microsoft thì khi đăng nhập trên bất kỳ ứng dụng nào của microsoft (edge, outlook (bản desktop), office 365...) là nó tự động add vào mục account trong máy hết

newguy999

Rìu Sắt Đôi
cũng chung thắc mắc giống bạn, mình thấy hình như chỉ cần là acc Microsoft thì khi đăng nhập trên bất kỳ ứng dụng nào của microsoft (edge, outlook (bản desktop), office 365...) là nó tự động add vào mục account trong máy hết
bực bác nhỉ. hic. coi như đăng nhập trên edge thôi là cả cái account đó của mình save tại máy cơ quan luôn

Swings Onlyone

Rìu Vàng Đôi
VIP User
{rofl} logic nó chạy như vậy mới đúng ông ạ. nếu google & firefox họ làm OS thì sure là họ cũng sẽ làm vậy

newguy999

Rìu Sắt Đôi
khi login bạn chọn use only this app chứ đừng next next ok chứ
Thanks bác. Em cũng để ý sau khi enter xong password, có mấy thông báo hiện lên nhưng phải để ý đến bước thứ 3, tắt cái SYNC này thì mới ok. Gửi ảnh cho các bác khác tham khảo!