Nhờ tư vấn - Hỏi cách decrypt openpgp@foxmail.com.pgp | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

If possible, please support us by clicking on the advertisements.

Please add vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

Nhờ tư vấn Hỏi cách decrypt [email protected]

Nthanhdat

Búa Gỗ Đôi
Mình vừa chuyển cty, máy tính của IT cũ có sao lưu rất nhiều thứ linh tinh từ xa xưa từ nhiều máy (Máy có cài KIS 2020 bản quyền 1 năm)

Hôm qua, rãnh rỗi nên lọc file xóa bớt để trống dung lượng, vì file cũ nhiều có đồ dùng đc có đồ ko, vì ỷ y có KIS nên file nào cũng click open để xem

Hôm sau mở máy thì thấy dính ngay con mã hóa [email protected] T_T (nghi từ mấy file ảnh khi mở mà ko có hình ảnh gì hiện ra)

Nó mã hóa hết cả ổ luôn r, đã dùng MalwareBytes scan/delete sạch

Mà file thì bị mã hóa chưa kiếm được cách phục hồi

Mong các cao nhân giúp phục hồi/decrypt với. Trăm ngàn ân huệ

tamthangia

Rìu Vàng Đôi
Thử coi sao bạn
Mã:
https://media.kaspersky.com/utilities/VirusUtilities/EN/rakhnidecryptor.zip

Mình vừa chuyển cty, máy tính của IT cũ có sao lưu rất nhiều thứ linh tinh từ xa xưa từ nhiều máy (Máy có cài KIS 2020 bản quyền 1 năm)

Hôm qua, rãnh rỗi nên lọc file xóa bớt để trống dung lượng, vì file cũ nhiều có đồ dùng đc có đồ ko, vì ỷ y có KIS nên file nào cũng click open để xem

Hôm sau mở máy thì thấy dính ngay con mã hóa [email protected] T_T (nghi từ mấy file ảnh khi mở mà ko có hình ảnh gì hiện ra)

Nó mã hóa hết cả ổ luôn r, đã dùng MalwareBytes scan/delete sạch

Mà file thì bị mã hóa chưa kiếm được cách phục hồi

Mong các cao nhân giúp phục hồi/decrypt với. Trăm ngàn ân huệ
Mình cũng mới bị như thế, bị lỗi driver card mạng nên có tải file và update driver, khởi động lại máy rồi bị như thế luôn, giờ các chương trình ở winserver2008 cũng ko mở được, mong được mọi người giúp.thanks

Nthanhdat

Búa Gỗ Đôi
Mình cũng mới bị như thế, bị lỗi driver card mạng nên có tải file và update driver, khởi động lại máy rồi bị như thế luôn, giờ các chương trình ở winserver2008 cũng ko mở được, mong được mọi người giúp.thanks
kiếm vô ích thôi bạn, format cả ổ cài lại win đi, ko có cách cứu đâu

kiếm vô ích thôi bạn, format cả ổ cài lại win đi, ko có cách cứu đâu
Cho mình hỏi thêm, bên cty dùng bản KIS nào thế, bên mình có mua gói
Kaspersky Small Office Security
sử dụng từ năm 2016, nhưng bên hỗ trợ KIS nói: "Phiên bản đó không có chức năng chỗng virus cho windows server ạ. Từ bản 2019 mới có ạ. Anh/chị vui lòng nâng cấp lên bản mới nhất ạ ". Trong khi gói này bán từ lâu rồi dành cho 1 server và các máy trạm. Mình đang muốn chuyển qua pm khác.

Nthanhdat

Búa Gỗ Đôi
Cho mình hỏi thêm, bên cty dùng bản KIS nào thế, bên mình có mua gói
Kaspersky Small Office Security
sử dụng từ năm 2016, nhưng bên hỗ trợ KIS nói: "Phiên bản đó không có chức năng chỗng virus cho windows server ạ. Từ bản 2019 mới có ạ. Anh/chị vui lòng nâng cấp lên bản mới nhất ạ ". Trong khi gói này bán từ lâu rồi dành cho 1 server và các máy trạm. Mình đang muốn chuyển qua pm khác.
Máy IT bên mình dùng KIS, còn server thì dùng KSOS, nó chống malware tệ lắm, cài chạy xong xong Malwarebytes đi cho an tâm