Hỏi/ Thắc mắc - Hỏi: cách chặn thư đến trong Gmail? | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

If possible, please support us by clicking on the advertisements.

Please add vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

Hỏi/ Thắc mắc Hỏi: cách chặn thư đến trong Gmail?

KHAI HOAN

Búa Đá
Tình hình là tôi phải làm việc với một đối tác không mong muốn chút nào, nhưng chẳng may họ lại vừa xin được địa chỉ email của tôi (Gmail). Tôi không muốn nhận thư của họ ngay từ đầu (thư của họ sẽ không thể gửi được cho tôi) nhưng không biết chặn thế nào, xin nhờ anh em trên diễn đàn giúp đỡ
PS: ý tôi muốn là họ sẽ không thể gửi được thư cho tôi vậy

Sửa lần cuối:

4shell

Búa Gỗ
Mở thư cần chặn -> chọn

Hoặc đưa vào danh sách spam. Chỉ cần 1 thao tác là hòm thư spam bị xóa sạch ngay. Tôi vào hàng ngày chỉ để xóa thư spam thôi

Sửa lần cuối:

KHAI HOAN

Búa Đá
Đưa vào danh sách spam. Chỉ cần 1 thao tác là hòm thư spam bị xóa sạch ngay. Tôi vào hàng ngày chỉ để xóa thư spam thôi
Không bác ơi, em không muốn nhận thư ngay từ đầu (không nhận cả email đầu tiên ấy). Đại loại là coi như họ đã không gửi được thư

4shell

Búa Gỗ

Nó không cho chặn triệt đâu. Nó cũng sẽ chuyển vào hòm thư spam thôi ạ :(. Thằng google nó là như thế.
Nếu là yahoo mail thì nó sẽ chặn và xóa tất cả các thư được chặn luôn chứ không thèm đưa vào spam làm gì cả

Sửa lần cuối:

honghoavi

Búa Đá
Có 2 vấn đề .

1. Là chuyện họ gởi họ cứ gởi, nhưng nhận hay không là chuyện của mình, ngay cả khi nhận xong bác bảo bác chưa từng nhận họ cũng không nói được gì.

2. Vấn đề là đừng cho họ biết bác mở email của họ. với các phần mềm marketing hiện tại thì trackđược người dùng có mở mail hay không bằng pixel tracking. bác cài 1 add on pixel block cho chrome là xong... Họ sẽ không bao giờ biết bạn có mở email hay không. :)

KHAI HOAN

Búa Đá

Nó không cho chặn triệt đâu. Nó cũng sẽ chuyển vào hòm thư spam thôi ạ :(. Thằng google nó là như thế.
Nếu là yahoo mail thì nó sẽ chặn và xóa tất cả các thư được chặn luôn chứ không thèm đưa vào spam làm gì cả
Có 2 vấn đề .

1. Là chuyện họ gởi họ cứ gởi, nhưng nhận hay không là chuyện của mình, ngay cả khi nhận xong bác bảo bác chưa từng nhận họ cũng không nói được gì.

2. Vấn đề là đừng cho họ biết bác mở email của họ. với các phần mềm marketing hiện tại thì trackđược người dùng có mở mail hay không bằng pixel tracking. bác cài 1 add on pixel block cho chrome là xong... Họ sẽ không bao giờ biết bạn có mở email hay không. :)
Cảm ơn hai bác, có lẽ em phải làm theo cách của bác @honghoavi thôi
Tiện đây các bác cho em hỏi liệu có add on nào có thể thỏa mãn yêu cầu của em không nhỉ?

cowboy

Búa Đá Đôi
Bạn tạo filter trong phần Settings, email từ địa chỉ đó thì chọn hành động là "Delete It". Nếu mình không lầm thì nó sẽ cho email đó vào Trash, mặc định sau 30 ngày Gmail sẽ xóa luôn. Còn có tùy chọn đổi 30 ngày hay không thì cũng không rõ.

honghoavi

Búa Đá

sonicxpx

Gà con
Cách làm như bạn Cowboy ở trên là chuẩn rồi. Mình bổ sung thêm hình các bước cho các bạn dễ theo dõi hơn.
Bước 1 - 2 - 3

Nhập thông tin => Bước 4

Chọn và sang bước 5 => Done