[Hỏi] Cách cài 2 Windows 7 trên cùng ổ cứng | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

If possible, please support us by clicking on the advertisements.

Please add vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

[Hỏi] Cách cài 2 Windows 7 trên cùng ổ cứng

dathv

Búa Gỗ Đôi
Chào các bạn, mình muốn cài 2 windows 7 giống nhau trên 2 phân vùng của cùng 1 ổ cứng thì tạo menu boot bằng cách nào là hợp lý nhất (Ổ cứng của mình ở dạng MBR)? Các bạn có thể hướng dẫn kĩ một chút được không?

Cảm ơn các bạn

Sửa lần cuối:

LL Stylish

Chờ ngày mai tới...
Chào các bạn, mình muốn cài 2 windows 7 giống nhau trên 2 phân vùng của cùng 1 ổ cứng thì tạo menu boot bằng cách nào là hợp lý nhất (Ổ cứng của mình ở dạng MBR)? Các bạn có thể hướng dẫn kĩ một chút được không?

Cảm ơn các bạn
Ý bạn là cài song song phải không? Chẳng có gì khó cả, bạn cài lần lượt 2 win lên 2 phần vùng là nó sẽ tự nhận menuboot

dathv

Búa Gỗ Đôi
Ý bạn là cài song song phải không? Chẳng có gì khó cả, bạn cài lần lượt 2 win lên 2 phần vùng là nó sẽ tự nhận menuboot

Cái menuboot có chỉnh sửa được không bạn? Mình muốn sửa thứ tự trong menu và thời gian tự động vào cái đầu tiên trong menu

tvthoi1984

Rìu Vàng Đôi
Cái menuboot có chỉnh sửa được không bạn? Mình muốn sửa thứ tự trong menu và thời gian tự động vào cái đầu tiên trong menu
Menu boot chỉnh sửa được bạn ơi.

Bạn tải cái EasyBCD về mà xài.

Nếu bạn vào edit boot menu mà chỉ thấy có 1 dòng cho 1 win ở ổ C chẳng hạn như hình bên dưới.
thì bạn vào mục add new entry và thêm cái win cài ở Phân vùng khác ổ C vào.