Hỏi/ Thắc mắc - Hỏi cách block quảng cáo của uBlock | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

If possible, please support us by clicking on the advertisements.

Please add vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

Hỏi/ Thắc mắc Hỏi cách block quảng cáo của uBlock

vinhtruyen92

Rìu Vàng
Hi mọi người,
Trước mình dùng adblock thì muốn chặn thêm quảng cáo nào, chuột phải chọn là xong.
Giờ dùng uBlock thì cũng ngon, nhưng 1 số banner không tự động chặn. Mình muốn chặn thì chuột phải, chọn "Block element". Bấm Creat là quảng cáo mất NHƯNG reload page là banner đó lại hiện.
Vậy có cách nào chặn hẳn không?
Cảm ơn.

leantse

Rìu Sắt
Hi mọi người,
Trước mình dùng adblock thì muốn chặn thêm quảng cáo nào, chuột phải chọn là xong.
Giờ dùng uBlock thì cũng ngon, nhưng 1 số banner không tự động chặn. Mình muốn chặn thì chuột phải, chọn "Block element". Bấm Creat là quảng cáo mất NHƯNG reload page là banner đó lại hiện.
Vậy có cách nào chặn hẳn không?
Cảm ơn.
Do bạn bắt sai element thôi. Phần đó nó không phải picture mà nó chạy slideshow nên bắt picture vô dụng.

vinhtruyen92

Rìu Vàng
Do bạn bắt sai element thôi. Phần đó nó không phải picture mà nó chạy slideshow nên bắt picture vô dụng.
Xem phần đính kèm 33554
À. Cảm ơn bạn đã giải thích chỗ slideshow.
Vậy giờ bạn chỉ giúp mình chặn ntn với. Chuột phải vào đâu? Tks

VoDanhPhD

Rìu Chiến
- Mình cũng vào test thử - Chặn:
PHP:
! 2022-05-05 https://theinvestor.vn
||i.ex-cdn.com/theinvestor.vn/files/qc/2022/04/21/Banner-1907-x-270%20BCG%20top%20trang%20ch%E1%BB%A7%20theinvestor.vn%20tr%C3%AAn%20PC.png$image
- Khi Reload lại thì nó bị chặn luôn ! Chắc do may mắn ;););)