Nhờ tư vấn - Học lập trình ngôn ngữ nào phổ biến | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

If possible, please support us by clicking on the advertisements.

Please add vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

Nhờ tư vấn Học lập trình ngôn ngữ nào phổ biến

soai22

Búa Gỗ
em Xin chào tất cả anh, em là thành viên mới. Giờ em muốn theo đuổi lập trình nhờ ae tư vấn xem hiện nay ngôn ngữ lập trình hiện nay đang quan tâm, em bên kỹ thuật

BinhHT

Rìu Sắt
Theo mình thì bạn nên học C/C++ trước tiên rồi sau đó mới quyết định đi sâu vào lĩnh vực nào để quyết định. Nếu theo Web thì học thêm JS (JavaScript), C#, Ruby, Java..., theo Data thì học Python, R. Theo lập trình mobile thì học Java và Kotlin. Theo lập trình nhúng hay IOT thì học C++.

Rabbitcute

Gà con
Trước tiên bạn cần xác định bạn muốn làm cái gì thì bạn học các ngôn ngữ liên quan đến phần đó.
Ví dụ bạn theo định hướng làm frontend thì học các loại ngôn ngữ phổ biến hiện nay như PHP lavarel, Angular, reacjs
Nếu bạn định hướng theo backend thì bạn học các ngôn ngữ như. nodejs, golang, python ...
Nếu theo mobile thì học java, xcode, react native