Hỏi/ Thắc mắc - help vào game thì fps rất cao | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

If possible, please support us by clicking on the advertisements.

Please add vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

Hỏi/ Thắc mắc help vào game thì fps rất cao

Namne

Gà con
Dạ xin chào mng
Em có con lap cấu hình như này ạ :
CPU : i5 8520U
GPU : Card on : UHD 620 , card rời gtx 1050
Ram 8GB
SSD . HDD.........

Trước đây máy em chơi game cũng ổn lắm ạ , LoL thì tầm hơn ~150fps , fifa cũng chơi ổn định 60...... csgo ... bla bla .. hầu như mấy game như này thì máy em chiến tốt ạ
Nhưng mà mấy ngày gần đây không hiểu máy em bị gì, cứ mỗi lần vào game ( lol , fifa , csgo ....... ) , mới vào game thì fps rất cao ạ , nhưng cứ tầm 4-5 phút chơi là tự nhiên fps nó bị drop xuống tận hẵn 01 02fps ạ.

Em đã cài lại driver card setting game các thứ , làm đủ kiểu luôn nhưng vẫn ko được ạ , em có kiểm tra nhiệt độ thì thấy máy mát hơn bình thường ( là lúc nó drop xuống 1fps ) , như kiểu card ko chạy ấy ạ . Em vào task manager thì thấy gpu chỉ chạy 4-5% còn cpu chạy tầm 30-40% . Em thấy vậy cứ nghĩ là do card ko chạy nên bị tụt fps nên em vào nvidia control panel để setting ưu tiên cho card chạy . Nhưng vẫn ko được ạ , đến ngày hôm nay em đã RESET lại luôn laptop , cài lại driver bình thường , cũng ko còn mấy cái chương trình rác nữa . Nhưng 1 lần nữa vẫn ko được ạ .

Em thật sự không hiểu ạ, ai gặp tình trạng như này có thể giúp em với ạ ?

huuhieu012345

Rìu Sắt
1. Check lại nhiệt của card và cpu bằng Hwmonitor. Show lên 4r càng tốt.
2. Rất có thể bản win gần đây tự update gì đó lên nên ảnh hưởng đến trải nghiệm game (check gói pack KB sort theo date on xem gần đây có tự update cái gì không ). Nghi vấn win tự update driver card mà ko phải driver tự down từ hãng.
3. Nếu không dùng gpu mà bị chạy 30 40% thì nghi vấn đang dính con malware miner đào bitcoin, bác đownload kaspersky IS về cập nhật CSDL cho kas rồi quét full máy nhé bác! Để lâu nó xuống card đó.

Namne

Gà con
1. Check lại nhiệt của card và cpu bằng Hwmonitor. Show lên 4r càng tốt.
2. Rất có thể bản win gần đây tự update gì đó lên nên ảnh hưởng đến trải nghiệm game (check gói pack KB sort theo date on xem gần đây có tự update cái gì không ). Nghi vấn win tự update driver card mà ko phải driver tự down từ hãng.
3. Nếu không dùng gpu mà bị chạy 30 40% thì nghi vấn đang dính con malware miner đào bitcoin, bác đownload kaspersky IS về cập nhật CSDL cho kas rồi quét full máy nhé bác! Để lâu nó xuống card đó.
Em cảm ơn ạ