Hỏi/ Thắc mắc - [HELP] Render video trên chip core i9 9900k quá chậm | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

If possible, please support us by clicking on the advertisements.

Please add vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

Hỏi/ Thắc mắc [HELP] Render video trên chip core i9 9900k quá chậm

truongk4

Gà con
Mình mới lắp con máy bàn Core i9 9900k (8 nhân) ở Nguyễn Công PC về để thay thế cho con Laptop core i7 7700HQ (4 nhân)
Nhưng chán mớ đời là con máy bàn Render bằng Camtasia lại chậm hơn rất nhiều so với con i7.
Bình thường CPU phải chạy Full Load khi Render bằng Camtasia, nhưng đằng này nó chỉ chạy 10-30%
Mong các bạn đề xuất hướng khắc phục!

doanhvv

Rìu Bạc Đôi
Mình thấy camtasia của bạn đang sử dụng GPU để render kìa, bạn xem lại xem có config chỗ nào không ?

truongk4

Gà con
Mình thấy camtasia của bạn đang sử dụng GPU để render kìa, bạn xem lại xem có config chỗ nào không ?
Bạn đang dùng GPU để render mà, bạn cấu hình lại đi. Và camtasia của bạn phải bản mới không.
Bình thường khi Render bằng Camtasia sẽ chạy 100% CPU, GPU chỉ hỗ trợ
Còn đây ngược lại các bác ạ.
Em tìm đủ kiểu mà nó vẫn chạy trên GPU

ansos123

Rìu Bạc
xem Camtasia có chỗ nào chỉnh render = CUDA thì chủ thớt tắt nó đi rồi render lại xem đã ăn CPU hơn chưa

naroto

Chỉ cần nhấn like khi muốn cảm ơn!
Thành viên BQT
Trong camtasia có tuỳ chọn bật tắt render bằng GPU mà, bạn tắt nó chưa?

Bean96

Búa Gỗ Đôi
Ở Camta bạn vào đây chỉnh nè Edit -> Preferences -> Advanced là ra nha.
Mà bình thường render nên dùng gpu chứ bạn.
Screenshot 2021-06-16 161153.jpg

voiceip

Gà con
Dùng tản gì thế bạn ơi, sao đâm đầu vào mua 9900K làm gì thà i7 gen10 còn mạnh hơn.

tinrilac

Búa Gỗ
Dùng tản gì thế bạn ơi, sao đâm đầu vào mua 9900K làm gì thà i7 gen10 còn mạnh hơn.
chưa chắc bạn à, i9 với mainboard xịn rẻ hơn nhiều với i7-10th+mainboard thường thì tội gì, chưa nói i9-9th ngang i7-10th mà hehe

Franxi

Gà con
Mình mới lắp con máy bàn Core i9 9900k (8 nhân) ở Nguyễn Công PC về để thay thế cho con Laptop core i7 7700HQ (4 nhân)
Nhưng chán mớ đời là con máy bàn Render bằng Camtasia lại chậm hơn rất nhiều so với con i7.
Bình thường CPU phải chạy Full Load khi Render bằng Camtasia, nhưng đằng này nó chỉ chạy 10-30%
Mong các bạn đề xuất hướng khắc phục!

Em cũng gặp vấn đề tương tự với Camtasia, hình như thằng này render bằng CPU thì xung đơn nhân cao sẽ tốt hơn hay sao ấy.