help me !!!! Lỗi in trong word | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

If possible, please support us by clicking on the advertisements.

Please add vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

help me !!!! Lỗi in trong word

em làm bài luận yêu cầu dùng footnote, thiết lập đầy đủ rồi, mà in trong máy này thì nó hiện đánh số từng trang riêng, đưa sang máy khác in thì nó lại hiện một lèo thứ tự vậy, trong khi cái print preview thì lại hiện đánh số theo từng trang. Không biết lỗi ở đâu nữa, mà làm sao chỉnh cho máy kia in đúng theo từng trang vậy ạ .
Help me !!!!!!

malemkhoang

Rìu Chiến
em làm bài luận yêu cầu dùng footnote, thiết lập đầy đủ rồi, mà in trong máy này thì nó hiện đánh số từng trang riêng, đưa sang máy khác in thì nó lại hiện một lèo thứ tự vậy, trong khi cái print preview thì lại hiện đánh số theo từng trang. Không biết lỗi ở đâu nữa, mà làm sao chỉnh cho máy kia in đúng theo từng trang vậy ạ .
Help me !!!!!!
Điều này gọi là thủy thổ không hợp đấy. MS Word 2K3 tui phải mang theo normal.dot để thay thế tạm thời.
Từ Office 2K7 trở đi thì em nó là normal.dotm nên cũng hơi phiền.
Cː\Users\<username>\AppData\Roaming\Microsoft\Templates\Normal.dotm
Tuy nhiên, thay thế tạm thời vẫn là giải pháp hiệu quả.
Win7 tui không nhớ chính xác nó nằm ở đâu, nhưng từ Vista trở lên thì cứ tìm theo đường dẫn trên là được, kể cả normal.dot cũng có thể ở chung đó luôn.

malemkhoang

Rìu Chiến
... rút ổ cứng gửi đi luôn là được
tuyệt chiêu đấy.

Điều này gọi là thủy thổ không hợp đấy. MS Word 2K3 tui phải mang theo normal.dot để thay thế tạm thời.
Từ Office 2K7 trở đi thì em nó là normal.dotm nên cũng hơi phiền.
Cː\Users\<username>\AppData\Roaming\Microsoft\Templates\Normal.dotm
Tuy nhiên, thay thế tạm thời vẫn là giải pháp hiệu quả.
Win7 tui không nhớ chính xác nó nằm ở đâu, nhưng từ Vista trở lên thì cứ tìm theo đường dẫn trên là được, kể cả normal.dot cũng có thể ở chung đó luôn.
thử rồi bác ạ, nhưng vẫn thế. Sửa xong mới nhớ ra máy mình dùng ofice 2010, máy bên kia ofice 2013

thì ông in mịa = máy của ông đi rồi gửi thứ đã in cho người ta là được.
lười nữa thì chuyển file qua ổ boot rồi rút ổ cứng gửi đi luôn là được
vấn đề do máy bên kia in ko dc mà, tôi đoán là do thiết lập trong office nhưng ko biết sửa ở đâu thôi

malemkhoang

Rìu Chiến
thử rồi bác ạ, nhưng vẫn thế. Sửa xong mới nhớ ra máy mình dùng ofice 2010, máy bên kia ofice 2013
normal.dot/dotm lưu giữ cấu hình định dạng tài liệu cho phiên bản cài đặt cụ thể trên máy cụ thể. Khi chuyển nó qua máy khác, nó sẽ khiến cho phiên bản này phải có cấu hình như máy kia. Tuy nhiên, nó có thể đạt được tuyệt đối hay không thì tôi không dám chắc. Song, thực hiện giải pháp này, tôi bao giờ cũng thành công. Bạn chưa thành công, có thể xem thêm về máy in nữa, Canon và HP có thể cho ra bản in khác nhau...​

tamthangia

Rìu Vàng Đôi
Tôi ko biết dùng office mấy , nhưng cái footnote đó có giống như header và footer ko ?
Tôi ko rõ có phải vụ tôi gặp ko nhưng n kiểu in ra n ko phải số trang mà nó tòi ra mấy cái chữ hay số j đó , mang máng là vô xóa hết các thứ trong phần header hay footer j đó , in ra sẽ đánh số bt . tại mt ko có office nên ko chỉ chi tiết dc

malemkhoang

Rìu Chiến
Tôi ko biết dùng office mấy , nhưng cái footnote đó có giống như header và footer ko ?
Tôi ko rõ có phải vụ tôi gặp ko nhưng n kiểu in ra n ko phải số trang mà nó tòi ra mấy cái chữ hay số j đó , mang máng là vô xóa hết các thứ trong phần header hay footer j đó , in ra sẽ đánh số bt . tại mt ko có office nên ko chỉ chi tiết dc
Nó là cái ấy, nằm ở chỗ ấy, không giống cái kia...