Hỏi/ Thắc mắc - HELP !!! Máy tính không nhận ổ cứng HDD | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

If possible, please support us by clicking on the advertisements.

Please add vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

Hỏi/ Thắc mắc HELP !!! Máy tính không nhận ổ cứng HDD

nhocga133

Gà con
Cấu hình máy em:

Main asus B560-i
I5-11400
RAM 16GB team 3200MHZ
VGA 1060
1 SSD 256GB
1 HDD 1T

TÌnh hình là sau khi tháo máy ra vệ sinh xong thì bị mất ổ HDD lưu dữ liệu.

Em đã thử tháo ổ HDD ra cắm vào box thì vẫn đọc bình thường.

Đã thử thay dây sata và cắm vào cổng sata khác, cắm vào đầu dây nguôn khác nhưng vẫn không có nhận được. Check device Manager thấy có mấy device sau bị dấu than

Nhờ anh em chỉ giúp với ạ. Hoặc ai ở SG nhận sửa em vác máy qua luôn.

Em cảm ơn

sugarkim

Junior Moderator
Thành viên BQT
Đang không bận lắm nhắn Utra đi mình kiểm tra cho.
ID với pass nhắn riêng nhé!

thuuong1309

Rìu Sắt
cách tốt nhất là bạn cài đặt phần mềm MiniTool Partition Wizard Professional Edition vào mà kiểm tra. nếu không rành thì ultraview với chút cafe :D

dinhbi

Gà con
Dùng MiniTool Partition Wizard Professional Edition xem thử có nhận ko, ko thì do ổ HDD, còn nhận thì xem lại setup bioos

Dùng MiniTool Partition Wizard Professional Edition xem thử có nhận ko, ko thì do ổ HDD, còn nhận thì xem lại setup bioos
có trường hợp là mất assign letter ổ. cách dùng mini partition portable check là tốt nhất. xem nhận ko. đừng clear gì trong bios, nhỡ đâu bạn cài bit locker là đi đời đấy.

CN789

Gà con
đã từng bị

giải quyết :

gắn đầy đủ 2 ổ SSD và HDD

cài lại win trên ssd sau khi boot vào win

ổ HDD sẽ tự nhận,