Hỏi/ Thắc mắc - [Help] làm sao để định giá máy cũ và Kinh nghiệm định giá máy cũ. | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

If possible, please support us by clicking on the advertisements.

Please add vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

Hỏi/ Thắc mắc [Help] làm sao để định giá máy cũ và Kinh nghiệm định giá máy cũ.

zsaghdfuru

Búa Gỗ
Kính nhờ các bác định giá hộ e con lap lèng èng từ thời napoleon để lại với ạ.
Asus X555uj
i5 6200U - DDR3 8GB (lắp thêm 1 thanh 4GB) - HDD 500GB - SSD 250GB Samsung 860 evo ( đã bỏ ổ CD để lắp ssd) - Nvidia 2GB 920M
Bán bù thêm ít vốn mua con máy bàn mà không biết định giá sao cả.
Cảm ơn các bác.

thuyanbui

Rìu Chiến Vàng Chấm
Gặp duyên thì người mua thích và có giá phải chăng, giá máy cũ của bạn nêu hiện nay mua đi bán lại khoản 3,5 triệu, bán cho người dùng khác có thể được từ 5 - 5,5 triệu (cao giá hơn bán cho tiệm); máy bàn i5 đời thứ 8 trở lên (8gb ram, 240 gb SSD + HDD 1tb) hiện nay giá thấp nhất dao động khoản từ 9,5 triệu (gắn thêm tính tiền thêm). Mong bạn kiếm được người có duyên với bạn để bán được giá.

moitinhdaukiss

Rìu Chiến Bạc Chấm
Do bạn không mô tả ngoại hình như thế nào, nhưng với cấu hình trên nếu máy còn tương đối thì =<6tr5 bạn ở trên nói là phù hợp (cũng còn tuỳ vào tình trạng máy hiện tại).

thuyanbui

Rìu Chiến Vàng Chấm
Dựa vào các yêu tố bạn đưa ra ở trên kết hợp với khấu hao time sử dụng và tâm lý người mua, bán hiện nay (để tham khảo), được hay không là quyền bạn.

duonglinh2

Rìu Bạc
Kính nhờ các bác định giá hộ e con lap lèng èng từ thời napoleon để lại với ạ.
Asus X555uj
i5 6200U - DDR3 8GB (lắp thêm 1 thanh 4GB) - HDD 500GB - SSD 250GB Samsung 860 evo ( đã bỏ ổ CD để lắp ssd) - Nvidia 2GB 920M
Bán bù thêm ít vốn mua con máy bàn mà không biết định giá sao cả.
Cảm ơn các bác.
bạn cần tiền ngay cần gấp thì mang ra tiệm giá ra đi tầm 3-4 tr tùy tiệm . còn bạn muốn bán cho người dùng thì giá từ 5tr5-6tr5 tùy vào hình thức con máy bạn dùng có giữ gìn , nhìn có còn đẹp hay không . mà trước khi bán thì cài win cho mới dùng cho nhanh , thường người mua sẽ test máy xem có nhanh không , nhanh người ta thích là có giá cao . mà thường thì người dùng không có kinh nghiệm về máy tính họ sẽ ít mua máy của bạn lắm vì mua tiệm còn có bảo hành lỗi còn sửa .

Duc0508

Gà con
Tài khoản bị khóa
quan trọng là khi mua máy cũ họ sẽ xem trên main đã qua sửa chữa hay chưa rồi mới định giá dc